กล่อง2J โบ เกียร์ MT เดิมนี่ตัดรอบเท่าไรหรอคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย chuti, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chuti

chuti New Member Member

44
    2
    0
    กล่อง2J โบ เกียร์ MT เดิมนี่ตัดรอบเท่าไรหรอ

2. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    เคยใช้แต่กล่องเกียร์ออโต้กับรถเกียร์ธรรมดาตัดที่ประมาณ 7500 ครับ ส่วนถ้าเป็นกล่องแต่งของ Mine จะตัดที่ประมาณ 8500 - 8600 ประมาณนี้อ่ะครับ

3. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    เดิมๆดูในจอฟ้ามัน 7450กว่าๆ ก็ตัดครับ ก็น่าจะ 7500 แหละครับผม แค่นี้ปรับบูสท์เพิ่มก็วิ่งดีขึ้นเยอะแล้วนะครับ

4. chuti

44
    2
    0
    7500 นี่กล่องเกียร์ออโต้หรอคับ แล้วกล่องเกียร์ธรรมดาละ

5. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    2เจโบติดกล่องโม sard มา ตัดที่ 8500 ครับ ตอนวางเครื่องใหม่ๆ เซ้ท hx50 ไล่ตูดเล็กวิ่งสนาม + ฮ็อคเล็กน้อยเล่นซะกระเบื้องหัวเทียนแตกเลย

รอบได้ บูสได้ แต่น้ำมันมันจ่ายไม่เหลือ ทำให้ฝา + ลูกเป็นรอยไปเลยครับ เลยต้องจัดเปลี่ยนลุก ทำฝาโมสเตปใหญ่เรย -_-" ล้อเล่นครับ มันจะได้รอบแรงกว่ากล่องเดิม + ทำหน้าที่เหมือน fcd อะครับ ที่กล่องเขียน air fuel management แต่ผมคิดว่าคงได้แค่แบบสเตปต้นๆมากกว่าแหละ เพราะตอนที่ใช้มันก็พอทำให้ขับสนุกได้ แต่พอจะอัพเพิ่ม ยังไงก็ต้องกล่องแต่งอยู่ดี

6. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    กล่องเดิมๆตัด 6500 รอบครับ เครื่องตัว 2JZ GTE นะครับ

7. chuti

44
    2
    0
    แล้ว2Jเดิมๆไม่ควรลากเกินเท่าไรคับ

8. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    เทอร์โบเดิมลาก 6500 - 7000 ก็หมดแรงแล้วครับ ลากต่อไปก็มีแต่รอบรถไม่เดิน เพราะฉะนั้นเอาแค่นี้ล่ะ เซฟๆ เครื่องด้วย ลากไปก็ไร้ค่า

9. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมให้ 7,000 เต็มที่คับ แต่ระวังด้วยนะคับถ้าเครื่องที่วางมาไม่พร้อม เช่นชิ้นส่วนภายในไม่ดีแล้ว(อันนี้เรามองไม่เห็น เพราะมันอยู่ในเครื่อง) โอกาสพังก็มีนะคับ ไม่จำเป็นไม่ควรลากรอบสูงคับ แล้วเครื่องเดิมๆผมก็ไม่เห็นประโยชน์ที่จะลากให้มันสุดจนรอบเครื่องตัดคับ

^BANK^ ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้