Toyota Crown ความเร็วสูงสุดอัดได้เท่าไรครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย kiamboi, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kiamboi

kiamboi New Member Member

50
    0
    0
    อยากรู้ครับ วันนี้ขับ โคโรนา อยู่เลนส์ขวาหน่อย พริบไฟใส่ใหญ่เลย มองดูที่ไมล์ตัวเอง เหยียบ 130 แล้วยังจะมาเจี้ตูดกรูอีก พอหลบซ้ายก็แซงไปไวมากเลย เลยอยากรู้ว่า คราวน์ พอจะล้างแค้น อีนัง อัลติสได้ไหมครับ แค้นๆ

2. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ลุง JZS133 เคยไล่แข่งกับวีโก้ส่งของ ได้ประมาณ 160 ยังเหลือแต่ไม่กล้ากลัวเครื่องพังเพราะใช้ก๊าซ มันเริ่มอือ แต่ถ้าใช้น้ำมันผมว่ามันไปได้อีก แต่ใจไม่ถึงกลัวกลิ้งพร้อมกับวีโก้ เพราะมันช่างไม่กลัวตาย รถก้อไม่ใช่มัน น้ำมันมันก้อไม่ได้เติม ชนแล้วประกันจ่าย ถ้าชาวบ้านตายมันก้อหนี เลยสู้มันไม่ได้สักที อิอิ :D:D

3. BOMBMAN_9

BOMBMAN_9 New Member Member

137
    0
    0
    ว้าวววววววววววววววววววว...

4. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    JZS133 max speed= 180 km./hr.

5. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    รถใครแรงปล่อยเค้าไปเหอะ รถจ่ายกับข้าว นน.ตัวรถน้อยกว่า ก็เลยวิ่งอย่างกะเหาะ เจอทางยาวๆ แบบกดแช่ ยาวๆ หกสูบ กินเรียบ

6. winwin

winwin New Member Member

25
    0
    0
    :D จริงครับ ผมลองมาแล้ว :D

7. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    ขับเร็วไปไย ผมขับช้ายังสะกิดกับแท๊กซี่เลย 55+

เคยเหยียบ 160 กลับจาก ปราจีน ครับ ก็ชิวๆ

8. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    ของผม 132 1G เกียร์ธรรมะ max speed 170 ลองวิ่งเส้น กรุงเทพ-สระบุรี
    ตอนนี้

9. boy e-san

87
    1
    0
    ของผม 132 1G เกียร์ธรรมะ max speed 170 ลองวิ่งเส้น กรุงเทพ-สระบุรี
    ตอนนี้เปลี่ยน ยูแซดๆๆๆ ยังไม่ได้ลอง เดี๋ยวลองแล้วจะมาบอกอีกที

10. 2.2vtec

2.2vtec New Member Member

65
    0
    0
    ของผม155วิ่งได้ถึง 200 แล้วมันกัตัดครับเครื่องเดิม 2jvvtครับยังสงสัยว่ามันล็อคความเร็วดัวหรือ

11. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    จะเอาจริงหรือครับ รถผมพึ่งวิ่งกลับมาจากชะอำ ใช้ความเร็ว ช่วง 170 - 190 (จนกล่องตัดตลอดทาง)

เมื่อก่อนเครื่องเดิม 2 J GE กล่องไม่ตัดทะลุ 200 สบาย ๆ ครับ

อัสติส ไม่น่ากลัวหรอกครับ เครื่องเขาแค่ 1800 เอง

12. tha79

737
    0
    0
    ล็อคความเร็วทุกคันครับ ถ้าเดิมๆนะ

13. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ยาวๆๆ 6สูบกินเรียบ :D ถ้าในเมืองรถติดจอดเรียบ :cry::cry:

14. Kwan 960 Turbo

Kwan 960 Turbo New Member Member

44
    0
    0
    ไปเรื่อยๆดีกว่าครับ
    สิ่งไม่คาดคิดเกิดขึ้นได้เสมอครับ

15. Kwan 960 Turbo

Kwan 960 Turbo New Member Member

44
    0
    0
    ไปเรื่อยๆดีกว่าครับ
    สิ่งไม่คาดคิดเกิดขึ้นได้เสมอครับ

16. tha79

737
    0
    0
    ถึงไม่ได้คาดคิด ก็คาดเข็มขัดด้วยนะครับ
    เค้าเป็นห่วงน่ะ

17. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เพื่อนว่าจะเกิดอะไรขึ้นถ้า ........... รถนน.ตัวเบาวิ่งด้วยความเร็วสูง สูญเสียระบบการบังคับรถ กะ รถนน.ตัวเยอะ วิ่งด้วยความเร็วสูง และก้อ สูญเสียระบบการบังคับรถ เช่นกัน :D

คำตอบ งานเข้าทั้งคู่แล้วแต่ใครทำบุญมามากกว่า :D

18. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ถูกๆๆๆๆๆๆต้องคร้าบบบบบบ :D:D:D

19. boy e-san

87
    1
    0
    นน. รถน้อยๆ วิ่งความเร็วสูงสูญเสียการทรงตัวก้อ "จองวัด" เลยครับพี่น้อง

20. ไก่

ไก่ New Member Member

73
    0
    0
    เจ้าแก่ MS122 ผมเคยอัดได้ 180 ยังเหลือ ไม่กล้าไปต่อเพราะช่วงล่างไม่ได้โม แถมเก่า เครื่องติด 1J ฝาขาวแก๊ส+แลมด้า ใส่มิ๊กคู่ (ทำเอง) ท่อไอเสียดัดแปลงเองอีก ผมว่าทำระบบดีๆ แก๊สก็ทะลุ 200 สบายครับ

21. Hotto

Hotto New Member Member

5
    0
    0
    อยากแรงก็แต่ง อยากซิ่งไปสนาม อยากอยู่นานอย่าเก่งบนถนน(หลวง)

22. powerbypo

powerbypo New Member Member

11
    0
    0
    ms 133 1jz gte boost 1.5 bar top speed 255km/h

23. ms111

ms111 New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีครับไม่กล้าโพสยาวเดี๋ยวพี่ๆเค้าจะว่า

24. powerbypo

11
    0
    0
    พี่ครับ ผมอยากเห็นมิกพี่จังทำยังใงขอเป็นความรู้หน่อยนะพี่ ผมปอนะ 0863140444 อยากทำใว้ใช้เอง ขอบคุณครับ

25. tha79

737
    0
    0
    พี่ปอคับ
    แต่ผมอยากรู้เรื่องรถใช้น้ำของพี่มากเลย
    เอาไว้พร้อมๆ จะติดต่อไปนะครับ

26. powerbypo

11
    0
    0
    ใด้เลย แล้วมาคุยกัน ตอนนี้มีโปรเจคไม่ใช้ไฟฟ้าด้วยเร็วๆนี้จะได้เห็น

27. ไก่

73
    0
    0
    ของผมทำมา 5 ปีแล้วครับ ตอนนั้นไม่มีแบบถูกใจ แต่ตอนนี้ ผมว่าไม่จำเป็นแล้ว ที่ทำขายเห็นมีแบบดีๆ เยอะครับ อีกทั้งต้นทุนการทำเองก็ไม่ได้ถูก แถมยังเสียเวลาค่อนข้างมาก ถ้าอยากดูจริงๆ ไว้มิ๊ตติ้งผมมีเวลาไปด้วยก็จะได้เห็นครับ

28. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    น่าสนใจรถใช้พลังงานน้ำ แยกก็าซไฮโดรเจน ครับ เห็นมีเวปติดตั้ง ราคาชุดประมาณ 30,000 กว่า ใช้ผสมกับนำ้มัน เวลาติดตั้งประมาณ 3 ชม. ลดค่าใช้จ่ายได้ประมาณ 40 % เติมน้ำ 5 ลิตร วื่งได้ 5,000 โล (แมงโม้เปล่า) แต่เห็นมันเน้นแต่เปิดรับตัวแทนจำหน่าย ไม่ค่อยสนใจเรื่องการติดตั้ง การใช้งาน กลัวจะโดนหลอก รถพังอีกต่างหาก :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

29. ไก่

73
    0
    0
    เรื่องรถใช้น้ำนี้ ยังเป็นที่น่าสงสัยค่อนข้างมากครับ ตามหลัก thermodynamics แล้วมันไม่มีทางที่จะเป็นไปได้ว่าจะลดค่าใช้จ่ายได้ถึง 40% การหมุนเวียนระหว่างพลังงานเคมีจากการจุดระเบิดน้ำมันกับพลังงานไฟฟ้า ยิ่งหมุนยิ่งขาดทุน แต่มันมีประการหนึ่งที่เป็นไปได้ก็คือ ไฮโดรเจนกับอ๊อกซิเจนที่ได้จากการแยกน้ำไปเปลี่ยนขบวนการจุดระเบิดของน้ำมันให้มีประสิทธิภาพสูงขึ้น ทำให้ได้พลังงานจากการจุดระเบิดน้ำมันมากขึ้นกว่าเดิม และส่วนที่มากกว่านี้ต้องมากกว่าพลังงานสูญเสียจากการหมุนเวียนพลังงานกลเป็นพลังงานไฟฟ้า และใช้พลังงานไฟฟ้าไปแยกพลังงานเคมีของน้ำ ก่อนที่จะนำพลังงานเคมีของน้ำกลับมาจุดระเบิดกลับ พลังงานสูญเสียทั้งหมดจะเกิดในรูปแบบของพลังงานความร้อนทุก step ซึ่งน่าสงสัยมากว่ารถที่มีประสิทธิภาพในการจุดระเบิดน้ำมันกับอากาศที่ดีอยู่แล้ว จะเพิ่มตรงนี้ได้เพียงพอกับส่วนที่เสียไปแค่ไหนครับ ยังไงก็ขอให้ทดสอบอย่างจริงจังและตรงไปตรงมา เพื่อหาข้อสรุปที่ถูกต้องด้วยครับ

คำโฆษณาที่ว่าเติมน้ำ 5 ลิตรวิ่งได้ 5000 โลนั้น เป็นการใช้น้ำเพื่อการผลิตไฮโดรเจนและอ๊อกซิเจน ไปเสริมการจุดระเบิดของน้ำมัน ไม่ใช่ว่าเอาน้ำไปเป็นเชื้อเพลิง ซึ่งมันเป็นไปไม่ได้ครับ ขอให้ตรวจสอบหลักการทางวิทยาศาสตร์ให้ดีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้