รบกวนคุณ famousearth เข้ามาหน่อยครับจะถามเรื่องไฟสปอตไลท์ครับ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย AoF-zA, 7 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AoF-zA

AoF-zA Guest

0
    0
    0
    คือผมเห็นรูปในดิสเพย์ของคุณ รถคุณติดไฟสปอตไลท์ด้วย

อยากทราบว่าราคาสปอตไลท์ตัวนึงประมาณเท่าไรครับ

ผมก็อยู่แถวบางแค ช่วยแนะนำร้านขายหน่อยได้ไหมครับ

แล้วการต่อสปอตไลท์ ต้องใช้รีเลย์ 5ขาด้วยไหมครับ

แล้วมีวิธีการต่อรีเลย์ 5ขาไหมครับ

ยังไงรบกวนหน่อยนะครับ

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    มาอัฟให้ครับ ราคาสปอทไลท์ วงกลมเหมือนที่ใช้ในรถยนต์ ก็อยู่ราคา 120-150 บาทครับ
    ส่วนรีเลย์ 60-80 บาทยี่ห้อ Boss

3. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    อ๊อปซ่า เลยเหรอ

4. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    อ่ะๆตอบให้คับ ถูกสุดดวงละ100บาทไทย ที่คลองถม (ต่อได้นิดหน่อยแล้วแต่ความสามารถ)

ใช้รีเลย์5ขา1ตัว ฟิวส์1ตัว สวิตช์1ตัว สายไฟพอประมาน
    การต่อนะคับ
    ขั้ว30 มาจากขั้วแบตโดยตรงผ่านฟิวส์
    85 ไฟมาจากสวิตช์ (ผ่านฟิวส์อีกตัวก็ดี)
    86 ต่อลงกราวด์
    87 สายต่อไปยังหลอดไฟ
    สายอีกด้านของหลอดต่อลงกราวด์

5. AoF-zA

AoF-zA Guest

0
    0
    0
    แล้วถ้าจะต่อแบบต้องเปิดกุญแจก่อนแล้วถึงเปิดสวิตซ์

ต้องต่อยังไงครับ กันพวกมือบอนมาเปิดเล่นอ่ะครับ

รบกวนทีครับ

6. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    ต่ออกจากขั้วสายไฟของไฟหน้าสิ่ หรือของไฟสูงก็ได้ง่ายดี ไม่ต้องใส่สวิทต์เพิ่มให้เกะกะ สายสีน้ำเงินอ่ะ

7. pep

916
    1
    0
    ไฟที่จะเข้าสวิตช์ ที่จะไป85 ตัดมาจากไฟกุญแจ

8. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ช่างคนนี้แน่นอนครับ ต่อมาเยอะ (ไหม้ไปก็หลายคัน 555)

9. pep

916
    1
    0
    ไปบอกเค้าทำไม เด๋วก็รู้กันทั้งคลับหรอกพี่จุ๊น
    ว่าผมทำรถใหม้ 555+

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    หลง ว่า ให้ใส่ Fuse ตั้ง สองตัว แถมเอาแบบตัดเร็วหรือเปล่าว 5555

อยากดูตรงจุดยึดหลอดไฟ เอาแบบแกะรื้อรถออกมาโชว์ให้ดูหน่อยดิ

11. pep

916
    1
    0
    ผมยึดกับตระกร้าอ่ะพี่เก๊า ตอนนี้เอาออกไปแล้วด้วย ใส่ไว้ก็เปิดไม่ได้เปิดแล้วแบตมันหมด55+เสื่อมอย่างแรงแบตผม

12. earthbkk

earthbkk New Member Member

93
    2
    0
    ตาม ข้าาง บน เลย นะ คับ วิธีต่อ เเละ ราคา

ผม อยุ่ แถวตลาด บางแค เลย คับ

เอาเปนว่า แอดเมลล์ มาคุย msn กาน ก็ได้คับ พยายามหา กลุ่มเเถว ฝั่งธน อยุ่ คับบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้