ไมล์ขาดครับ วัดความเร็วก็ไม่ขึ้น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย creammer, 29 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    ตอนแรกนึกว่าสายไมล์ขาด พอให้ช่างเช็คดูเค้าบอกว่า speed senser เสียเปลี่ยใหม่ 2500 มือสอง 1200

แพงไม๊ยครับ ใครเคยเป็นบ้าง
    ตอนนี้วิ่งไม่รู้เรยว่าขับไปเท่าไหร่
    แต่วัดรอบขึ้นครับ

แนะนำร้านด้วยก็ดีนะคับ ขอบคุณล่วงหน้า

2. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ลองโทรไปถาม Ysc ดูครับ
    02-9316992 กด 4 แผนกอะไหล่

3. darkspeed

darkspeed New Member Member

37
    3
    0
    ผมเคยเปลี่ยนตัวไม่เกินพันคับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    speed senser เห็นแล้วยังไม่กล้าถอด
    ตัวมันเป็นไง ถ่ายรูปมาให้ดูบ้างนะครับ

5. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    L-Auto R-MT

6. wazabii

wazabii New Member Member

33
    0
    0
    ราคาเท่าไหร่ครับ

ตัวแบบนี้อะ

7. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ของผมเกียร์ b16 ใช้ตัวนี้หรือเปล่าครับ
    กลับมาจากสนามเข็มมันก้อเต้นเป็นเจ้าเลย ดูไม่รู้เรื่อง

8. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    มีภาพเห็นชัดเจน ดีจิงๆเผื่อเสีย จะได้ซื้อถูกตัว ขอบคุนครับ

9. powere

powere New Member Member

16
    3
    0
    ของใหม่ผมเปลี่ยนมา 1,800บาทครับ

10. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เสียแน่เหรอครับไม่ลองยืมเพื่อนมาลองใส่ก่อนล่ะ
    หลังไมล์มีน็อตอยู่ที่ยึดลายปริ้นอ่ะแค่น็อตตัวนั้นหลวม
    ความเร็วก็ไม่ขึ้นแล้วแต่ตัวอื่นทำงานปกติ บอกตรงๆ
    ช่างสมัยนี้แม่มหัว....มั่วเหมือนเก่งก็เยอะอย่าไปปักใจเชื่อมากมาย
    ผมจบโยธายังสอนช่างเสียหมามาเยอะเเละ

11. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

เห็นชัดเลยครับ เพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก
    แต่ของผมไม่เสีย เดี๋ยวผมจะไปถอดดูบ้างครับ
    ขอบคุณ คุณ noomth มากๆครับ

12. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ของเซียงกงไม่เกิน 700 บาท

13. creammer

146
    28
    0
    ขอบคุณมากครับพื่งเคยเห็นเหมือนกันครับ

14. creammer

146
    28
    0
    ตอนที่เอารถไปให้ช่างดู เค้าก็เอามิเตอร์ มาวัดแล้วก็บอกว่า speed senser เสีย
    ว้าว ชื่อมันไฮโซแฮะ แล้วมันกี่บาทพี่ "เด๋วนะคับเช็คราคาก่อน" ในใจคิดมันต้องแพงแน่ๆเลย จิงๆด้วย เหอะๆ
    ผมก็ยังไม่แน่ใจว่ามันใช่หรือเปล่านะครับว่ามันเสียที่จุดนี้ เลยลองมาถามพี่ๆ ดู
    ได้ความรู้เยอะเลย
    ถ้าเอารถไปซ่อมแล้วผลมาเป็นงัย ใช่หรือไม่ ราคาเท่าไหร่เด๋วจะกลับมารายงานผลครับ

ปล ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยเหลือนะครับ

15. creammer

146
    28
    0
    ขอบคุณครับ เด๋วพรุ่งนี้จะลองโทรไปครับ

16. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    โทรหาคุณ noomth เลยครับ คนที่ส่งรูปนี่แหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้