EK ของใครติด daylight บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย k_thanan, 29 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    ไม่ทราบมีเพื่อนสมาชิกคนไหน ติดไฟ daylight กับ EK บ้าง อยากเห็นภาพครับ

2. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ติดอยู่คร้าบ สีฟ้าๆพอดีได้แบบมาจาก S2000 สีเหลืองของ J's

แต่มาใส่รถเราไม่เห็นมันหล่อเหมือนเขาเลยง่ะ

3. k_thanan

174
    21
    0
    เอา LED แผง มาทำเองมันจะ พอไหวมั้ยหว่า :confused:

4. End

525
    39
    28
    ซื้อคลองถมจิค้าบ

อันละ 50-80 บาทเอง

ทำเองเดี๋ยวน้ำเข้านะ

5. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    สวยๆครับ

มีหน้าตาของตัว Day light แบบชัดๆมั้ยครับ เผื่อจะไปลองดูที่คลองถมบ้าง

ขอบคุณครับ

6. End

525
    39
    28
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ ถ่ายมาให้ดูครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  7. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -ติดอยู่เช่นกันครับ สีเขียว เป็นของตัวแข่งของ js ที่ลงสนามเมื่อปีก่อนครับ บอกสีทีม คันที่ 1. 2 . 3 ครับ

- ใช้เป็นหลอด LED แท่ง แบบ 6หลอด ครับ บ้านหม้อเต็มเลยครับ อันละ40 บ้านเองครับ

- ขอควรระวังครับ ใส่เป็นพวกสีๆๆๆระวังโดนตำรวจจับนะครับ ผมเพิ่งโดนมาเองครับ แถวๆๆๆคลองเตย ควรจะมีสวิทย์เปิดปิดจะดีกว่านะครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  8. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    น้าจ่า นี่จับทุกอย่างจิง ๆ

9. k_thanan

174
    21
    0

จะรอชมแบบชัดๆ นะคราบบบบ

10. End

525
    39
    28
    หากล้องไม่เจอ -____-

รบกวนรอแปร๊บนะครับ

11. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ไม่ทราบติดยึดกับอะไรครับ ราคาเท่าไหร่ และ
    มีสวิส เปิดปิด ด้วยหรือเปล่า หรือต้องเปิดไฟหน้าถึงจะติด

ขอบคุณครับ:)

12. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
  13. End

525
    39
    28
    ยึดกับตะแกรงสีดำๆ ตรงกันชน ใต้ทะเบียนน่ะครับ

ใช้ เคเบิลไทด์รัดเอา

ส่วนระบบไฟ ก็ต่อกับสวิตไฟตัดหมอกที่ไม่ใช้แล้วครับ

ให้ช่างเค้าทำเป็นสวิตตรงได้ ไม่เกี่ยวกับไฟหน้า

เดี๋ยวถ่ายมาให้ดูชัดชัดนะค้าบ

14. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
  15. WITSANOWA

953
    23
    0
    เห็นรถ คุณ เต้ ติดของ J'S RACING สีออกขาวนวลอมฟ้านิด ๆ
    สวยดีครับ ว่าจะติดเหมือนกัน คงหลายพันอะครับดูจาก หนังสือ ออโตโมบิล
    เล่ม ใหม่ครับ

16. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เห็นมีร้านรับติดอยู่ ราคา ประมาณ 3500
    ทำเองถูกกว่าเยอะ

17. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ติดแล้วก็สวยดีครับ

18. ราคา 3500 น่าจะเป็นราคาของแท้ พร้อมติดตั้งน่ะครับ
    ส่วนตัวดู ๆ แล้ว ไม่น่าจะมีอะไรยาก ใครอยากเอาไปก๊อบ มาดูของจริง
    ที่รถได้ครับ ไม่หวง ใช้หลอด LED ธรรมดา ๆ สองแถว แถวละ 6 หลอด

19. WITSANOWA

953
    23
    0
    วันนี้ โทรไปถามราคา 3500 บาท ครับ พร้อมติดตั้ง
    แต่ มันไม่มีสวิท และ พอสตาทเครื่อง จะติดทันที ตลอดเวลา
    ที่ เรา บิดกุญแจ on ไว้ ผมละเสียว ปิงปอง หาเรื่องจับจริง ๆ
    ครับ ยังลังเล ว่าจะติดดีไหม หรือ ติด ตัดหมอกดีกว่า กัน

20. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าไม่เอาของแท้ ก็ของเทียมแถวบ้านหม้อ และ คลองถมเพียบเลย ระวังเรื่องการเดินสายไฟด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้