presea R11 วิ่งเกิน 80 km. แล้วคอมแอร์ตัด ทำไงดีครับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย gold, 30 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gold

gold New Member Member

6
    0
    0
    ช่วยแน่นำร้านทำแอร์หรือพี่ๆคนใหนทิ้งเบอร์โทรไว้ให้ก็ได้ครับ แล้วผมจะโทรกลับไปปรึกษาครับ เพราะว่าซ่อมแอร์อย่างเดียวจนจะซื้อ skyline ได้อยู่แล้ว ช่างเปลี่ยนจนไม่รู้จะเปลี่ยนอะไรแล้ว ใครพอรู้วิธีบ้างว่าควรทำไง เพราะตอนนี้วิ่งได้ไม่เกิน 80 พอเลยไปเมื่อไหร คอมแอร์จะตัดทันทีเลยครับ รบกวนพี่ๆให้คำปรึกษาด้วยคับ
    ป.ล.ขอบคุณล้วงหน้าครับ :)

2. mawin

mawin New Member Member

53
    6
    0
    มามีใครมาตอบให้เลยเหลอครับ...!!!

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ผมไม่รุ้จริงๆ คอมแอร์ เอาสปีดมาสั่งด้วยหรอ

น่าจะมีสายไฟผิดอยุ่แน่ๆ

ช่างไปต่อรีเลย์สั่งคอมแอร์ ไปเอาสัญาณผิดจุดก็เปนได้

4. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    เท่าที่ทราบมาแอร์ที่ใช่เป็นแบบดิจิตอลต้องมีตัวควบคุม speed moter อยู่ ใกล้กับพัดลมแอร์ซึ่งอยู่ใต้ คอนโซนหน้าใต้ช่องใส่ของเปิดออกมาก็เห้นแล้วครับ ลองเช็คดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้