จะทำสีใหม่

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย มือใหม่แต่งรถ, 3 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ทำไมstarletเค้าไม่ค่อยนิยมแต่งสีรถกันหรอคะ ไม่ค่อยเห็นแต่งสีหลังคาไรงี้เลย พอดีรถท้ายบุบแล้วหลังคาก็เริ่มซีดแล้วเลยจะเอาเข้าอู่ทำสี แต่ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะทำแบบไหนดี รถสีแดงคะ แล้วก็กันชนดำ อยากทำสีหลังคาเป็นสีขาวหรือไม่ก็ครีม หรือทำสีทั้งท้ายทั้งหลังคาเลยดี หรือคาดเส้นบนหลังคาดี 55 ตัดสินใจไม่ถูก
    แต่ช่างบอกไม่สวยบอกว่าอย่างงี้ดีแล้ว ให้มำสีเดิม หรือถ้าจะทำก้เอาสีดำ จะได้เข้ากับกันชน พี่ๆสมาชิกมีความเห็นไงบ้างอ่ะคะ ช่วยแนะนำหน่อยสิคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

1. NINJA ENGINEER

NINJA ENGINEER New Member Member

20
    0
    0
    ของแบบนี้อยู่ที่ความชอบส่วนตัวอ่ะครับ ถ้าชอบก็ทำเลย อิอิ
    ส่วนผมชอบเรียบๆครับ

2. เพริง

เพริง Guest

0
    0
    0
    โปรดอ่านอีกครั้ง

ขอถามอีกครั้งนะคะว่าทำสีท้ายกับหลังคา ท้ายต้องเคาะด้วย ทำสีแบบขุดสี 2ชิ้น5000แพงป่าวอ่ะคะ

3. StarGatE

StarGatE New Member Member

175
    0
    0
    ไม่แพงละครับ

4. DenKi

DenKi New Member Member

321
    14
    0
    ส่วนตัวผมชอบของดำครับ อิอิอิ รถผมโดนแน่หลังคาดำ อิอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้