ถามเรื่องกรองเปลือยครับ คิดไม่ตก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pumkinseeds, 1 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ผมใช้ sunny b14 GA16DNE เกียร์ธรรมดา กำลังอยากจะใส่กรองเปลือย

แต่ไม่รู้จะใส่แบบไหนดี

ที่ดูๆ ไว้ก็มี 2 แบบ คือ K&N แล้วก็ ทรงเห็ด ของ HKS อยากถามพี่ๆ ที่เคยใส่ว่า แบบไหนเหมาะกว่ากันครับ

ในเรื่องของการกินฝุ่นหรือการกรองอากาศแล้วก็การบำรุงรักษาด้วยอ่ะครับ

แล้วใช้ปากขนาดไหนเหมาะครับ 70 หรือ 80 ดี

คือถ้าเปลี่ยนใส่กรองเปลือยแล้ว ก็กะวางแผน เก็บไว้ใส่ตอนวางเครื่องใหม่ด้วยเลยอ่ะครับ

ขอบคุณคร้าบ :confused::confused::D

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คิดมาก ชอบอะไรก็เลือกเลย พอ ๆ กัน

อิอิ ยังมีเรื่องให้คิดมากกว่านี้อีกเยอะ เรื่องรถอ่ะ :D

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ถามก่อนครับ

ทำไมจึงจะไปใส่กรองเปลือย ครับ

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    กรองเปลือยชื่อก้อบอกอยู่แล้วค้าบ ส่วนยี่ห้อไหนใส่ได้หมดอยู่ที่งบประมาน

ใส่แล้วมีผลมั้ยก้อเฉยๆอ่ะค้าบ ความคิดส่วนตัวนะ
    :D

5. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ชอบแบบไหนซื้อแบบนั้น ใช่มั้ย...:D

6. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    อยู่ที่ความชอบนะครับ

7. pumkinseeds

713
    9
    0
    รถผมติดแก๊สอ่ะครับพี่ เห็นเค้าบอกว่าใส่กรองเปลือยแล้วจะวิ่งดีขึ้น อีกอย่าง ถ้าเผื่อเปลี่ยนเครื่อง จะได้ไม่ต้องวิ่งหากรองเปลือยอีกอ่ะครับ

กรองเดิมมันปิดพวกลิ้นปีกผีเสื้ออยู่อ่ะครับ มันปรับลำบากอ่ะครับ เผื่อจะปรับอะไรเอง ซนเล่นที่บ้านดูอ่ะครับ

อ้อ รถผมติดแก๊สแบบหัวฉีดครับ

8. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    เปลี่ยนแค่ผ้ากรองเป็นของ K&N ก็ ได้ มั้ง น่าจะแจ๋ว อยู่

9. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    แล้ว แต่ ชอบครับ ลุย ได้ หมด
    แต่ ขยัน ล้าง หน่อย ล่ะ กัน ฝุ่น จะได้ ไม่ เข้าไป เยอะ

10. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    เอาที่ว่าเปิดฝากระโปงมาแล้ว เรายืนดูแล้วบอกได้ว่าสองคำว่า

อืมมม "เท่ว่ะ" เอิ๊กๆๆๆ ผมเลือกแบบนั้นคับ^_^

11. 1ST

5,672
    583
    0

ถ้าติดแก๊สแล้วใส่กรองเปลือย เค้าบอกว่าวิ่งดีขึ้น อันนี้ไม่รู้ครับ เพราะผมไม่ได้ติด

ถ้าจะใส่ก็ดู ที่ชอบอ่ะครับ เอาแบบเปิดห้องเครื่องมา เห็นกรองเเล้วรู้เลยว่า ซิ่ง

:D :D :D

12. DaySpeed

8,976
    822
    0

กรองเดิมมานก้อซิ่งได้นิ:D

13. pumkinseeds

713
    9
    0
    งั้นเด็วตัดสติกเกอร์แปะบนฝากรองว่า ซิ่ง ดีกว่า

เค้าจะได้เปิดมาแล้วเห็น กรองซิ่ง เอิ้กๆๆ

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    นั่นเละ ซิ่งเลย :D

15. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เครื่องเดิมๆ ผมว่า กรองเดิม จะวิ่งดีกว่า นะ แต่ถ้าอยากใส่กลองเปลือย ก็ ซื้อกรองเปลือยที่เป็นทรงกรองเดิม มาใส่ จะดีกว่า ใส่กรองเปลือยไป ยังไงๆก็ไม่แรงขึ้น หรอกครับ ลองมาแล้ว

16. 1ST

5,672
    583
    0
    ทำอยู่โครตซิ่งเลย

วิ่งแดกกรองเปลือยมาหลายคันเเล้ว 555

17. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    555 ตามนั้น คร๊าบ :D

18. DaySpeed

8,976
    822
    0
    อยากใส่กรองเปลือยบอกได้เด่วขายให้ถูกๆ :D

19. pumkinseeds

713
    9
    0
    ที่บอกว่าแบบที่ใส่แทนของเดิมอ่ะครับ อันนี้ใช้แล้วเวิร์กไหม ใครเคยใส่บ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้