วันนี้ตอนบ่ายๆ อากาศไม่ค่อยดี มีฝนตกหนักแรงมากโครตด้วย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 2 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ตามที่ข้างบนครับ ผมหันมองข้างหน้า โห....:eek::eek::eek: อากาศฝนตกหนักมากเลยลมแรงๆๆด้วย ผมอยู่ที่ตึกบริษัทผมเอง แล้วคนขับรถช้าๆๆ ต้องระวังให้ดีๆๆ อย่าลืมเปิดไฟด้วยครับ เผื่อความปลอดภัยด้วย :D

2. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    ลมแรงมากคับ กลัวอะไรจะปลิวมาโดนจริงๆ

3. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แรงมากๆครับ มองไม่เห็นทาง ต้องจอดปั๊ม อ่ะคับ

4. ใช่ๆ ฝนตกหนักมากมาย ลมแรงด้วย

5. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ลมแรงมากๆครับ ต้นไม้ล้มตรงพระรามสี่ต่อหน้าต่อตาเลย แถมไฟดับอีกสามชั่วโมง T_T

6. ใช่ๆๆครับ แรงงๆมากๆๆ ขวดลีโอเบียร์ล้มหมดเลย หิหิ...

7. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    ลมแรงครับ ต้นไม้ยังล้มเลย

ระมัด ระวังกันด้วยครับ

8. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ต้นไม้ที่บ้านต้นสูงใหญ่พอสมควร พอวันนี้พอพายุมาไม่โค่นก็หักกลาง ไม่เคยเจอแรงขนาดนี้
    เสียวมากเพราะกลัวมันโค่นลงหลังคารถ :eek::eek:

9. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    แถวร่มเกล้า เสาไฟฟ้า ล่มซะง้าน

10. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    หนักจิงๆ

11. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ลมแรงจิงๆๆ

ไปเชียงกงบางนามากำลังขับเข้าซอย1

อยู่ดีๆๆๆก้อมีกระเบื้องหลังคาปลิวมาตกลงฝากระโปรงรถคันข้างๆๆ เสี๊ยว เสียว เหอะๆๆๆ

12. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ลมแรงน่ากลัว วันนี้จะมาอีกไหมเนี่ย

13. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ฝนตกเปิดไฟกันด้วยนะคร้าบๆๆ :D

14. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    จิงอย่างที่พี่ปุ้ยจขกท.ว่าอากาศเเบบนี้ขับขี่เเบบระมัดระวังกันด้วยนะคับ

15. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เมื่อวานเย็น รถติดยับ ออกจากออฟฟิศแถวเอกมัย 45 นาที อยู่กะที่เลยอะ

16. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
  17. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    อากาศแบบนี้นนหลับสบายเลยผม -_-"

18. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    กลับมาจากนิคมเวลโกลว์ขึ้นทางด่วนข้างบน ฝนตกแรงจนจะมองไม่เห็นทางเลย ต้องค่อยย่องไป เปิดไฟหน้า,ไฟฟ๊อก สุดกำลัง แต่บางคันเปิดไฟฉุกเฉินวิ่ง ก็ดีนะเห็นชัดเจน แต่ ก็ไม่รู้ว่าจะเลี้ยวซ้ายหรือเลี้ยวขวาเหมือนกัน สรุป....ฝนตกหนักๆต้องเปิดไฟฉุกเฉินกันมั๊ยเอ่ย....ส่วนตัวว่าไม่นะ เพราะอันตรายตอนเปลี่ยนเลน

19. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    ฝนตกแรงๆลมแรงๆพายุเข้าไม่เปิดไฟกันหรอกขับกันมึดๆไปเรื่อยๆ *บางพวกนะ*

แต่พอไม่มีพายุ ไม่มีฝนตก ดันเปิดไฟตัดหลอกหลัง รำคานจิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้