สอบถามปัญหา d16y8

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย m6827, 5 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. m6827

m6827 New Member Member

61
    1
    0
    d16y8 at ไฟเขกครับ ตั้งไฟอ่อนแล้วก็ยังไม่หายไม่ทราบเป็นเพราะอะไร
    ช่วยหน่อยครับ (เพิ่งได้รถมาครับ)

2. m6827

61
    1
    0
    ลองใช้ทั้งเบนซิน91 และแก๊ส95 ครับแต่ก็ยังเขกอยู่ ถ้าตั้งไฟจานจ่ายอ่อนมาก
    เสียงจะค่อยลงแต่จะเบาดับครับ

3. มันเขกตอนไหน รอบเท่าไหร่ครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ตั้งไฟอ่อนแล้วก็ยังไม่หายอีก ลองใช้ เบนซิน 91 ดู
    ผมก็งงอีกคนครับ

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ปกติ ก็ใช้ 91 อยุ่แล้วนิครับ ลองไปหาอุ่ที่ มีที่ตั้งไฟ
    แบบยิง"ไทม์มิ่งไลท์" จะแม่นกว่าครับ หูบางครั้ง ก็เพี้ยนได้

เพิ่งได้รถมาน่าจะไปเช็คให้ละเอียดเลยครับ เปิดเครื่อง
    ก็จะดีครับ เพราะดูแล้วมันไม่ปกติ ซะแล้ว ตั้งวาวล์ ใหม่ ไฟใหม่
    ให้เรียบร้อย

6. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18

ดันเข้าหาคนขับแก่.....:confused:
    แล้วถ้าคนขับไม่แก่ละครับ ดันยังไง :D

ล้อเล่นครับ...

อยากรู้เพิ่มอีกนิด ถ้ามีนำมันให้เลือกเติมได้ ระหว่างเบ็นซิน 91 กับ โซฮอล 95
    จะเติมตัวไหนดีกว่ากันครับ ในแง่ของอัตราเร่ง ( อันไหนพุ่งกว่ากัน )
    ในกรณีที่จูนไฟสมบูรณ์ทั้งคู่นะครับ

7. m6827

61
    1
    0
    ตั้งไฟ ตั้งวาล์ว ล้างลิ้น เปลี่ยนน้ำมันทำมาทุกอย่างยกเว้น
    เปลี่ยนทามมิ่ง แต่ก็ยังไม่หายครับ

8. WITSANOWA

953
    23
    0

95 ออกเทนสูงกว่าครับ น่าจะไปทาง บวก บวก ดีกว่า
    แต่ก็แพงกว่า ไม่คุ้มอะครับ ไม่ได้แรง ผิดหู ผิดตา กับรถเดิม ๆ
    แคมเดี่ยว

9. WITSANOWA

953
    23
    0
    เครื่อง รุ่นอะไรครับ ใช้มากี่โลแล้วครับ
    ปัญหาเยอะ มาก ๆ เลย ทำอู่แถวไหนครับช่วย
    บอกที

ย้าย อุ่ได้แล้วครับ แย่ มาก ๆ งานไม่จบ
    ปล่อยรถออกมาได้ :mad: ตั้งไฟมีทามมิ่งไล้ท
    หรือเปล่าครับ หรือใช้หูทิพย์ เดาเอา :confused:

บ้านอยู่แถวไหนครับ ถ้าฝั่งธนมา อู่พี่ก่ำ
    โทร0816419025 ถ้าเป็นรถเดิม ๆ บ้าน
    น่าจะจบไม่ยากครับ ลองคุยอาการกับแกดู
    ครับ (อู่ สำหรับ คนไม่อยากเสียตังค์มากๆ กับรถบ้านๆ)

10. m6827

61
    1
    0
    เพิ่มเติมอีกนิดครับ เขกดังมาก ๆ ตอนรอบ 3-3.5 พันครับ
    (อยู่ต่างจังหวัดหาอู่ซ่อมเก่ง ๆ ยากครับ)

11. coupe_man

coupe_man New Member Member

41
    2
    0
    คิดว่ารถน่าจะรถเคยเปลี่ยไทมิ่งมาครับ แล้วใส่ไม่ตรงล็อก เลยตั้งสุดแล้วก็ยังไม่อ่อนกครับ (กลับกันกับของผมนิดนึง ตอนนั้นทำมาคือจะตั้งยังไงก็ไฟไม่แก่ครับ) คิดว่าน่าจะเหมือนกันครับ ลองให้อู่รื้อใส่ใหม่ครับ น่าจะผิดแค่ล็อกเดียวเหมือนผมครับ แต่ไหนๆจะถอดทั้งทีก็เปลี่ยนเลยดีกว่าครับ ประหยัดค่าแรง เพราะค่าถอดก็ประมาณ 700 แล้วครับ

12. coupe_man

coupe_man New Member Member

41
    2
    0
    คิดว่ารถน่าจะรถเคยเปลี่ยไทมิ่งมาครับ แล้วใส่ไม่ตรงล็อก เลยตั้งสุดแล้วก็ยังไม่อ่อนกครับ (กลับกันกับของผมนิดนึง ตอนนั้นทำมาคือจะตั้งยังไงก็ไฟไม่แก่ครับ) คิดว่าน่าจะเหมือนกันครับ ลองให้อู่รื้อใส่ใหม่ครับ น่าจะผิดแค่ล็อกเดียวเหมือนผมครับ แต่ไหนๆจะถอดทั้งทีก็เปลี่ยนเลยดีกว่าครับ ประหยัดค่าแรง เพราะค่าถอดก็ประมาณ 700 แล้วครับ

13. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ลองเช็ค ทามมิ่ง ว่าตรงมาร์ค ไหม ตามกระทู้ บนถ้า อาการไม่หาย ลองหาหัวเทียน เย็น กว่า สักเบอร์ มาลองดู เปลี่ยนใส่ดู อาจเป็นที่ ความร้อนสะสม ทำให้ ชิง จุด หรือ คราบเขม่า ให้ห้องเผาไหม้มากเกินก็ ชิง จุดได้ คับ ถ้าเป็นแก๊สระบบดูด backfire ไปแล้วคับ อาการ นี้ เรื่อง คราบเขม่าดูได้ ถอดหัวเทียนมาดู จะจับหนา ถ้า มันสะสม ไม่ต้องไปเปิด ฝามาขัดนะคับ ใช้ไปเรื่อย ๆ เป่ากรองอากาศ บ่อยๆๆ เดี่ยวมัน หายไปเองคับ

14. m6827

61
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับจะลองเช็คทามมิ่งดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้