น้ำมันพาวเวอร์

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย กิด, 31 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กิด

กิด Guest

0
    0
    0
    นีออน ต้องใส่น้ำมันพาวเวอร์อะไรดีที่แทนของmopar ได้
    และอู่ที่ไหนเปลี่ยนใส่กรองเกียร์ดีๆช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

2. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    เอ้าผู้รูช่วยกันหน่อยคับ

3. JCNeon

JCNeon New Member Member

9
    0
    0
    ผมไม่ใช่ผู้รู้ แต่พอดีเพิ่งเจอปัญหาน้ำมันพาวเวอร์ขาด ก็เลยมาแชร์ครับ
    น้ำมันพาวเวอร์ที่ใช้ทดแทน คือ DEX II, DEX III ครับ
    บางท่านก็แนะนำ Caltex แต่ผมซื้อของ Shell เติมก็ไม่มีปัญหานะครับ
    เสียงพวงมาลัยที่เคยหอน ก็เงียบปกติเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้