น้ำเข้าครับ ไม่รู้มาจากไหน

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย นักซิ่งตูดดำ, 31 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ขับเวลาฝนตก มันหยดลงบริเวณเท้าครับ ทั้งที่คนขับและคนนั่ง ใครรู้มั่งครับว่ามันมาจากไหน ช่วยทีครับ

1. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    เหมือนกันเลยครับ
    ขับไม่หยดแต่จอดตากฝนหยด
    เป็นด้านคนฃับด้านเดียว

2. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    อาการน่าเป็น หว่งครับ ต้องตรวจร่างกายให้ละเอียนซะทีนะครับ

3. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เช็คบริเวณกระจกก่อนครับมีรอยรั่วอะป่าว อาจจะซึมลงขาได้

4. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    แวะมาดูคร้าบ

5. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    ไม่มีรั่วครับ แต่มีรอยผุที่พื้นอะครับ น้ำเข้าข้างล่างเลย

6. เช็คกันหน่อยนะคับ

7. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    มาหาความรู้คับ

8. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    จากที่ผมเป็นน่ะ ถอดแผงจิงรีดออกมาครับ(ฝาช่วงตัวปักน้ำฝนอ่ะ)แล้วหาดูรูที่รั่วอ่ะครับ

เด้าเอาน่ะครับเพราะเคยเป็นเหมือนกาน

9. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    บริเวณน้ำทิ้งหน้ากระจกครับ....

10. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ตามนั้นครับ ลองหาดู

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ท่อแอร์ ตันเปล่าวครับ น่าจะป็นหยดน้ำจากท่อแอร์
    ถ้าไม่ใช้ หารู อุดด้วยเทปก้อนขี้หมา หรือ ซิลิโคน ครับ

12. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ของผมก็เคยหยดเหมือนกันคับ
    แล้วผมไปร้านกระจกให้เขายิงซิลิโคลนขอบยางกระจกคับหายเลย
    เป็นเหมือนกันป่าวไม่รู้นะคับ

13. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

ใต้แผงคอจิ้งหรีดครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เอารูปลงให้ครับ

น้ำเข้าทางนีครับ ยางกันน้ำอาจจะขยับตัวหรือไม่ได้อยู่ในตำแหน่ง หลวม หรือ เสื่อม หาย สาเหตุุใดสาเหตุหนึ่ง ลองหาดูครับ
    วิธีแก้ไข อาจจะหาปะเก็นยาง ขนาดความหนาเท่า ๆกันมาตัดรองเช้าไปเหมือนเดิมก็หายแล้วครับ (ไม่แนะนำด้วยการอุดซิลิโคนครับ) เสร็จแล้วทดลองด้วยการปิดฝากระโปรงแล้วเอาน้ำฉีดได้เลย แต่ถ้ายังรั่วอีกแสดงว่าใต้แผงคอจิ้งหรีดที่เป็นช่องภายในรถที่อยู่ใต้บริเวณคอนโซลหลังเรือนไมล์ซิลิโคนที่อุดไว้เสื่อมครับ
    ต้องรื้อคอนโซลเพื่อจัดการกับมันแล้วครับ (งานเข้าล่ะครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มิถุนายน 2009
  14. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ของผมก็เป็นครับ ...

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เข้ามาดูคับ
    ไม่แน่ใจเลยอ่ะ

16. PURICHA

PURICHA New Member Member

138
    0
    0
    ดูตู้แอร์และท่อว่าตันหรือปล่าว รถผมก็เคยเป็นคับ ตอนฝนตกแอร์จะเย็นมาก ถ้าตู้หรือท่อน้ำทิ้งตันน้ำจะระบายไม่ทันผมก็เลยล้างตู้แอร์อาการนี้ก็หายคับ

17. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    สายต่างๆ ที่ต่อจากห้องเครื่องเข้ามาห้องโดยสารคับ ปกติรถสแตนดาร์ดจะมียางกันน้ำเข้าอยู่ แต่ถ้าเราเอาออกหรือเดินสายอะไรต่างๆแล้วไม่ได้อุด เวลาฝนตกน้ำทิ้งจากกระจกไหลลงสู่ห้องเครื่องแล้วสายเหล่านั้นโดนน้ำ น้ำก็จะวิ่งมาตามสายนั้นเข้าสู่ห้องโดยสารได้......อันนี้ผมเคยโดนคับต้องมุดเข้าไปดูถึงรู้คับ

เดี๋ยวจะลองดูหลายๆจุดเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้