ถามเรื่องทำสี และพาร์ท type R ครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย RedMonkey, 31 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RedMonkey

RedMonkey New Member Member

55
    2
    0
    คือเมื่อมีนาที่ผ่านมาโดนที่บ้านบังคับทำประกันชั้น 1 ของวิริยะไปน่ะครับ แต่ก่อนหน้าจะทำก็ขับมาเกือบปีไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องนี้อยู่แล้วก็เลยคิดว่า ไม่ค่อยคุม เลยว่าจะเคลมสีทั้งคันจากดำเป็น ขาว type R เลยอยากจะถามเพื่อนๆ พี่ๆว่า
    1. มีอู่แนะนำใน กทม ไหมครับ (อยากได้ที่ไม่ต้องรอคิวนานๆ)
    2. ถ้าเคลมประกันของวิริยะแล้วจ่ายส่วนที่เกิน ต้องจ่ายเพิ่มประมาณเท่าไหร่ครับ
    3. ควรจะเปลี่ยนทั้งในห้องเครื่องและห้องโดยสารด้วยไหมครับ
    4. รถผมเป็น คูเป้ ปี2000 ถ้าจะทำภายนอกเป็น type R ต้องเปลี่ยนพาร์ทชิ้นไหนบ้างอ่ะครับ แล้วควรจะหาไปให้อู่หรือว่าให้อู่หาให้ครับ
    5. ราคาของพาร์ทแต่ละชิ้น แท้-เทียม อยู่ที่ประมาณเท่านไหร่ครับ

ถามเยอะนิดหนึงนะครับ คือพอดีใกล้จะทำแล้วครับ:D:D

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ค่าส่วนต่างน่าจะ 6000 บาท แต่ละที่ไม่เท่ากัน อู่ที่แนะนำก็แนะนำใกล้บ้าน เวลามีปัญหาจะได้ตามแก้สะดวก
    หรือรอสมาชิกมาแนะนำเพิ่มครับ ส่วนที่พาร์ทที่ต้องเปลี่ยนเป็น Type R นั้นน่าจะมีดังนี้
    1. ลิ้นหน้า Type R
    2. กระจังหน้า Type R
    3. ไฟหน้าโคมดำ Type R
    4. กระจกเขียว
    ภายนอกก็จะประมาณนี้ เรื่องราคาไม่แน่ใจครับ มันขึ้นๆลงๆ งงไปหมดแล้ว ถ้าจะให้ดีมามีทติ้งเลยครับ
    ได้ทั้งเรื่องของ ราคา และเพื่อนๆ ด้วยนะครับ

3. RedMonkey

55
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ต้องเปลี่ยนกันชนด้วยไหมครับ เพราะถ้าไม่ต้องน่าจะเซพไปได้อีกหลายตังเลยทีเดียว:D:D

มีทติ้งอีกทีที่ไหนหรอครับ เคยไปครั้งนึงที่บางแสน อ่ะครับ :):)

4. RedMonkey

55
    2
    0
    ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ใกล้จะทำแล้วครับ:cry::cry:

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    กันชนไม่ต้องเปลี่ยนครับ

6. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ข้อมูลตามพี่กอล์ฟบอกเลยครับผม:D

7. S.A.W.A

S.A.W.A New Member Member

13
    0
    0
    มีลิ้น type R แท้ โคมดำ type R และ กระจกบานหน้า type R ครับ

0830831079

8. RedMonkey

55
    2
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ๆทุกคน แล้วทีนี่จะถามอีกนิดว่าจะเคลมประกัน เราต้องคุยกะอู่เองหรือว่าต้องคุยกับประกันโดยตรงครับ

..พาร์ทด้านหลังทำtype R เค้าใส่อาไรกันอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้