มีคำถามมาถามอีกแว้วก๊าบ T_T

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย chocobez, 5 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chocobez

chocobez New Member Member

37
    0
    0
    ก่อนอื่นเลยต้องขอขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำสำหรับ เรื่องการเปลี่ยนปลายท่อใหม่นะคร้าบ แล้วก็แบบว่าต้องขอโทษพี่วาด้วยนะครับที่เรียกชื่อผิดอ่าคับT_T ข้าน้อยผิดไปแว้วววว ตอนนี้มีคำถามมาเพิ่มอีกแล้วอ่าคับ คือปัญหามันมาแบบว่าค่อยๆมาทีละนิดแต่ใจไม่อยากให้มีปัญหาเอาซะเร้ย คือปัญหาที่ว่าคือเวลาที่ถอยหลังเข้าซองอ่านะคับเครื่องแบบว่าสะอึกแบบสุดๆเลยอะคับเหมือนจะดับเอาให้ได้ จนต้องถอดใจดับแล้วสตาร์ทใหม่ มันก็ไม่หายนะคับแต่ว่าใช้วิธีเร่งๆเอา เหมือนรอบมันหายๆอ่าคับไม่รุว่าแก๊สโซฮอลที่ผิดรึว่ายางงาย เติมโซฮอลเก้าหนึ่งอะคับ รึว่าเป็นที่หัวฉีด ส่วนมากเลยจะเป็นตอนถอยหลังอะคับ เวลาอื่นๆ ไม่มีปัญหาอะไรอ่าคับ รบกวนด้วยนะคับ

2. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ลองล้างตัวช่วยรอบเดินเบา - ตั้งรอบเดินเบาใหม่ดูนะครับ - ล้างลิ้นปีกผีเสื้อดูก่อนนะครับในอาการข้างต้น ถ้ายังไม่หายก็ไล่ที่สายหัวเทียนครับ ขอให้อาการหายเร็วๆนะครับ

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใช้ โซฮอล95 เถอะครับ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เป็นเฉพาะตอนถอยด้วย เกียร์ออโต้ปะ ถ้าใช่ลองเช็คเกียร์ด้วยก็ดีนะ เพราะถ้าเป็นรอบเดินเบามันน่าจะ
    เป็นทั้งเดินหน้า ถอยหลัง

5. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    เห็นด้วยครับ

6. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เห็นด้วยกับพี่เบคคะ วาก็ใช้ Gasohol 95 เหมือนกัน จะเติมสลับกับ เบนซิน 91

แต่อาการที่ว่านี่ยังไม่เคยได้ยิน ลองทำตามที่พี่ๆเค้าแนะนำก็ได้คะ ขอให้หายป่วยไวไวนะจ้ะ:D

ปล. แล้วทำท่อเสร็จแล้วเหรอจ้ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้