หวัดหมู 2009

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    :eek::eek::eek:

QRU 73 88

1. ขอบคุณมากครับ กำลังหาข้อมูลอยู่พอดีเลยครับ

ผมเป็นคนอ้วนด้วย.......น่ากลัวมาก

2. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ขอบคุณคับ... มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง

น้องชายผม ไข้ขึ้นเมื่อคืน วันที่ 09 ก.ค. 2552 และได้ไปโรงพยาบาลเสรีรักษ์ (แยกมีนบุรี)
    ทางบ้านผมได้ขอให้ หมอทำการตรวจโรคไข้หวัดใหญ่2009 แต่หมอบอกว่าค่าใช้จ่ายแพง
    จึงไม่ทำการตรวจให้ ทั้งๆที่เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา ทางโรงพยาบาลกลับตรวจรักษาตาม
    ปกติ แล้วให้กลับบ้าน ทั้งๆที่ไข้น้องชายผมสูงเกือบ 39 องศา

น้องชายผมจึงกลับมาพักผ่อนที่บ้าน แต่อาการไข้ยังไม่ลดลง และจะเพิ่มขึ้นด้วยซ้ำ
    วันนี้ 10 ก.ค. 2552 จึงพาไปที่โรงพยาบาล สินแพทย์ (รามอินทรา กม.8)
    เพื่อทำการตรวจรักษา ซึ่งในขณะที่ผมพิมพ์อยู่นี้ น้องชายผมกำลังรอรับการรักษาอยู่คับ

ถ้ายังไงก็อยากให้พี่ๆ น้องๆ ชาว NV CLUB ดูแลสุขภาพร่างกายของตัวเอง
    และคนรอบข้างให้ดีที่สุดคับ เพราะเรื่องไข้หวัดใหญ่2009 นี้ มันใกล้ตัวมากๆ
    อีกทั้งการดูแลทั่วไปของผู้ที่เกี่ยวข้องนั้น ก็ยังไม่รัดกุมเท่าที่ควร จึงส่งผลให้
    มันระบาดไปทั่ว อีกทั้งโรงพยาบาลที่ไม่ได้ใส่ใจต่อสุขภาพของคนป่วยเท่าที่ควร

กันไว้ดีกว่าแก้ เพราะถ้าเกิดกับคนใกล้ตัวเราหรือตัวเรา มันรู้สึกแย่มากๆเลยคับ
    ซึ่งตอนนี้ก็ยังไม่รู้เลยว่าน้องชายผมจะเป็นหรือเปล่า

3. ขอเป็นกำลังใจขอให้น้องชายของคุณเต้ปลอดภัยจากโรคภัยความเจ็บป่วยครับ

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    หายไวๆนะครับ

5. ขอให้หายไวๆนะครับ

6. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ

7. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    หายไวๆนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้คับ

8. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    คุณ หน่อง เข้ามาดูยังครับ......:D.......

เป็นอยู่ก็รีบรักษา นะครับ

9. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ขอขอบคุณ ทุกคำขอบคุณ และทุกกำลังใจคับ

ตอนนี้น้องชายผมอาการดีขึ้นมากแล้วคับ จากการตรวจผลปรากฎว่าเป็น
    ไข้หวัดใหญ่คับ ไม่ได้เป็นสายพันธ์ใหม่แต่อย่างใด แต่หมอก็ให้พักผ่อน
    อย่างเต็มที่ ห้ามออกไปไหนในสถานที่ชุมชนโดยเด็ดขาด เพราะเกรงว่า
    ไข้หวัดใหญ่ที่เป็นอยู่ อาจจะไปผสมกับสายพันธ์2009 ก็เป็นได้

ยังไงก็ขอให้พี่ๆน้องๆ NV CLUB ดูแลสุขภาพให้แข็งแรงนะคับ
    เพราะที่โรงพยาบาลนั้น คนป่วยด้วยโรคไข้หวัดมีเยอะมากๆ เป็นพันคน
    ต่อวันเลยทีเดียว

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคับ

10. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ผมหยุดเรียนไป 2 อาทิตย์ครับ อิ ๆ
    ไข้ขึ้น 39 เกือบ 40 องศา + ปอดอักเสบ + ไอไม่หยุด

หมอเลยให้ยามาเยอะมาก ผ่านไป 3 วัน ไม่ดีขึ้น เลยไปหาใหม่
    รอบนี้ Xสเรย์ ปอดด้วยครับ ปอดอักเสบ หมอเลยให้ยาแรงกว่าเดิมมา
    แล้วนัดไปดูอาการอีก 5 วันถัดมา
    อาการดีขึ้น สุดท้ายบัดนี้ ไข้หายไปเลยครับ จะเหลือก็แต่ปอดที่อักเสบนิด ๆ
    แต่จะหาย 100% แล้วครับ

1.พักผ่อนเยอะ ๆ ครับ
    2.ดื่มน้ำวันละ 12 แก้ว ผมนะ
    3.กินยาอย่าขาดแม้แต่มื้อเดียว
    4.อย่าออกไปข้างนอกครับ เด๋วติดเชื้อเพิ่มละซวยแน่

11. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ขอบคุณ มากครับ...ที่ให้ข้อมูลดีๆๆอย่างนี้ ครับ

12. ระมัดระวังให้มากๆนะครับ

13. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    รักษาสุขภาพทุกท่านนะครับ:)

14. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    หายไวๆนะครับ รักษาสุขภาพด้วยนะครับพี่น้อง 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้