เกิดไรขึ้นกับรถเบอร์11 กับ13 super2000ใครอยู่ในเหตุการณ์บอกที

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย แฟนsupercar, 13 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    วันอาทิตย์ที่ผ่านมาวันที่12 ผมไปสนามพีระในรุ่น2000 ระหว่างการแข่งขันได้มีกานเชี่ยวชนกันขึ้น แต่มันเป็นการแข่งขันการเกิดการกระทบกระทั้งกันขึ้นแต่สิ่งที่ผู้ชมหรือผู้ที่ชอบการแข่งขันไม่น่าเกิดขึ้น ระหว่าง

1. goday

goday New Member Member

45
    1
    0
    พอดีรุ่นน้องยุในเหตุการณ์อะครับ เค้าบอกมีมวยคับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เหอๆพูดไม่ได้ครับ

3. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    แหอะๆ

4. fan supercar

fan supercar Guest

0
    0
    0
    ไปดูในเวปsuper car:ค่ะ

ในเวปไซด์ ซูเปอร์ คาร์ มีให้ดูเลย เป็นวิดีโอด้วยค่ะ

5. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ในyoutube มีครับ อิอิ ไปหาดูครับ ไม่อยากโพสเองเดียวโดน

6. Racer_W

Racer_W New Member Member

1,415
    2
    0
    ดูมาแล้ว เหมือนกัน เหอะๆ ๆ ๆ

7. kimmono

kimmono New Member Member

8
    0
    0
    แล้วสุดท้ายจบกันไงล่ะ กลัวจะมีมวยต่อ

8. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ไม่ใช่แค่รุ่น super2000 นะค่ะที่มีมวย

รุ่น super commonrail ก้อใช่เล่น แรงไปถึงห้องคอนโทรล กรรมการเลย

เหนรุ่นน้องเค้าบอกมา เหอะๆ มีขู่กันด้วยอะ น่ากัวจิง

9. n a r j i c 9 3

n a r j i c 9 3 New Member Member

6
    1
    0
    หุ หุ . . . . .. .

1ST ถูกใจสิ่งนี้
  10. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    หิ หิ

11. DonkeY

DonkeY New Member Member

70
    2
    0
    เรามาดูทั้งสองวันเลยบรรยากาศโดยรวมก็ดีนะ แต่ช่วงที่มีเรื่องเรากับอีกคนดูหลายๆๆท่านก็เห็นเหมือนกัน ไม่น่าเลยดันไปเห็นเข้าให้ แต่ไม่ไปไรอย่าให้คนนอกหรือผู้อื่นเอาภาพหรือเหตุการที่เกิดขึ้นไปเป็นประเด็นขี้ปากของวงการอื่นเลย เราก็ชอบและรักวงการนี้อยากให้เป็นแค่ในสนามนะครับ หวังดีนะ

12. primmy

primmy New Member Member

89
    1
    0
    ผมว่ารถของจั้ม(11) เลี้ยวแล้วท้ายออก เพราะหนีจนรน ทำให้ 13 ซึ่งมาเร็ว จะแทรกเขา ยูเทรินหลังเขา ทำให้ไปแปะท้าย 11 เขา..ตรงนั้น โอเค แปะกระแทกเขา แต่ 11 จั้ม ก็ไม่น่าไปเบียดประแทก ก่อนเข้า 100R อย่างนั้นเลย บอกตรงๆ มันน่าเกลียดไปหน่อย ถ้าจะบังก็บังไปเลย ไม่ใช่กระแทกจะเบียดให้ตรงแทรก หลังจากนั้น ตรงโค้งฮอนด้า 11 ดันแบบน่าเกลียด กะว่าเอาคืนให้ได้...นี่หรือนักขับที่ดี ดันจนเข้ากองยางไปเลย.....13 คงจะโกรธน่าดูว่าเอากันอย่างนี้ เลยเอาคืนเหมือนกัน.....เป็นอันว่า เจ็บทั้งคู่...ผมเองรู้สึกว่านักแข่งมีความเป็นนักเลงอยู่ในจิตใจ ถึงทำได้ถึงขนาดนั้น ผมเอง...หรือน้องผมที่ขับรถอยู่เหมือนกัน ถ้าเจอแบบนี้ก็ยังไม่ทำแบบนี้แน่นอน เพราะไม่กล้าทำ...อย่างมากก็ไปแจ้งกรรมการ ยังเคยวิ่งมา รอบสุดท้าย โค้งฮอนด้า โดยเกี่ยวหมุน แล้วคันหลัง ซัดเข้ามาเต็มๆแบบไม่เบรก ต้องตัดเปลี่ยนหัวรถ อีก 300 เมตรจะได้ที่1 แล้วยังไม่ได้เลย คะแนน 20 คะแนนหายไปเฉยๆ แถมต้องซ่อมรถอีก 7 หมื่นบาท แต่ไม่ได้คิดว่าต้องไปหาเรื่อง ต้องไปวางมวย อะไร ... เป็นถึงนักขับแถวหน้า เป็นถึงครูสอนขับรถ ต้องทำได้ดีกว่านี้ครับ.... แล้วจริงๆสนามนี้ 13 วิ่งดีกว่าครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้