เรื่องของสแตนเลสครอบเบ้าไฟใหญ่หน้า

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย arm_motec, 13 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. arm_motec

arm_motec New Member Member

96
    1
    0
    อันที่จริงแล้วเบ้าไฟใหญ่หน้าน่าจะมีขนาดเท่ากันทุกรุ่น เพราะว่าไฟกลมเล็กอย่างรถพวกเราจะมีขนาดเท่ากับรุ่นอื่นในยุคนั้นๆด้วย และจากการสอบถามรุ่นพี่ที่ขายอะไหล่ RETRO ก็บอกว่าน่าจใส่ได้เลยไม่จำเป็นต้องหาเฉพาะรุ่น(ถามมาหลายคนเหมือนกัน ก็ตอบมาทำนองเดียวกัน)ทีนี้ลองไปหาเทียบใส่ดูกันนะครับ;)

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เอารุ่นอื่นมาใส้ได้เเน่นอนคับ ลองดู . .

3. MinGkaJ

MinGkaJ New Member Member

89
    1
    0
    ได้มาแล้วคับ พรุ่งนี้จะพิสูจให้ว่ารุ่นอื่นจะใส่ได้รึป่าว รู้ผลว่าได้หรือไม่ได้แน่นอนครับพรุ่งนี้ อิอิ

4. arm_motec

arm_motec New Member Member

96
    1
    0
    ได้ผลยังงัยรายงานด้วย

5. MinGkaJ

89
    1
    0
    ไปเอาของที่เพื่อนมาแวว้ววคับ เปนกระจังของอารัยก้อไม่รู้ พอดีเพื่อนไปสุสานรถเรยฝากสอยมาอันนึง 200 บาทได้มาทั้งกระจัง แงะที่ครอบเอาเอง วัดดูแล้วน่าจะใส่ได้ แต่ว่าตรงส่วนของความลึกอ่ะครับ ของซิกม่ามันจะมีเว้วมีองศาหน่อย แต่อันนี้มันเท่ากันหมดเรย

ซิกม่ามันจะเหมือนรูปที่ผมวาดอันล่างอ่าคับ แต่ที่ได้มามันเท่ากันหมดเหมือนอันบน วันนี้ขอโทดทีพอดีว่ากลับมาดึกแล้ว เด๋วพรุ่งนี้ลองเอาไปใส่ ได้ผลยังไงจะกลับมาบอกด่วนๆคับ :D:D:D

6. MinGkaJ

89
    1
    0
    เมื่อเช้าลองแว้วววว ได้แน่นอน100% คับ

7. ya sigma

ya sigma New Member Member

45
    1
    0
    เดียวจะไปหาดูบ้างครับ กำลังอยากได้

8. MinGkaJ

89
    1
    0
    รูปผลงาน ด้านบนผมใช้ลวดผูกไว้อีกที2มุม แบบว่ากัววิ่งๆไปแล้วหลุด 555

9. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    อยากได้มั่งจัง สัก 2 วง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้