ช่วยแนะนำร้าน ซ่อมแอร์ กะ ร้านซ่อมช่วงล่าง กับ เครื่อง ครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย kiamboi, 21 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kiamboi

kiamboi New Member Member

50
    0
    0
    ถามสองข้อเลยครับ

1. มีร้านซ่อมแอร์ ดี ดี แถว พัฒนาการ รามคำแหง สวนหลวง อ่อนนุช แนะนำไหมครับ

มีร้านที่แนะนำอยู่ในเวบ แต่ไกลมากครับ เลย อยากหาร้านใกล้ ๆ ไม่รู้ว่า แอร์ คราวน์ ระบบซับซ้อนกว่ารุ่นอื่นปล่าวครับ กลัวเจอช่างไม่รู้จริงจะพา รถผมไปเชียงกงแทน

2. ร้านทำ ช่วงล่าง กะ ซ่อมเครื่อง ดีๆ แนะนำไหมครับ จะไปทำช่วงล่างทั้งหมดเลยครับ และเช็คระบบไฟสักหน่อย

ขอบคุณ
    ครับ

2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    1.ร้านแอร์ ไม่ชัวร์อ่ะครับ แต่ที่เคยทำ ซ.ตรงข้ามเยื้องๆ ABAC เส้นหลังรามอ่ะครับ เคยไปทำ แต่ไม่ใช่คราวน์น่ะครับที่ผมเอาไปทำอ่ะ เลยไม่แน่ใจว่า ถ้าคราวน์จะเป็นไง แต่เรื่อง บรรยากาศ อย่าบอกใครครับ 555
    2.อู่เครื่อง อู่เฮียชัยครับ รับรองจบ
    3.ช่วงล่าง อู่พี่เปี๊ยกครับ ราคาไม่แพงครับ

3. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ไม่จิงอ่ะ.... อู่เฮียชัยไปซ่อมไม่เคยจบ ส่งไป 5 รายการ ทำได้ 3 รายการ ที่เหลือเก็บไว้คราวหลัง รถเยอะทำม่ายทันเห็นใจคันอื่นเค้าด้วย เงินก็ไม่ค่อยจะเอา วันหลังต้องเอามาซ่อมอีกเพราะเกรงใจอุดหนุนแกบ้าง วันเสาร์อาทิตย์ ต้องไปเคาะประตูเปิดอู่ตั้งแต่ 0800 น. ไ ปช้าต้องรอไปอีก 5 คิว เ กิดมาไ ม่เคยเห็นอู่ส่วนตัว แน่นยังกับศูนย์ honda :D:D:D

4. kiamboi

kiamboi New Member Member

50
    0
    0
    นัดเฮียชัยไว้แล้ว วันเสาร์นี้ แปด โมง คิวแรก เฮียบอกว่า รุ่น 133 วันเดียวเสร็จ ดูให้จบครบวงจร ขอบคุณครับ

วันนั้นถ้าเพือนๆในคลับ ไปทำรถทักทายกันบ้างนะครับ ผมสังเกตุง่าย ๆ ถ้า อยู่ที่ไหนจะหล่อที่สุดที่นั่นเสมอ คริคริ เผ่นดีกว่า

5. asamal

asamal New Member Member

20
    0
    0
    ลองไป ดุที่ร้านโชว์จุ่ง แถวพระรามสี่ครับ ผมไปลองมาแล้วครับ คุณภาพดี ราคาถูกกว่าที่อื่นๆ ครึ่งๆครับ รถผมใช้ BMW520i(E-28)
    Volvo 940 Estate เครื่อง JZ ทั้งคู่ไปซ่อมที่อื่นมาใช้ได้ไม่นานก็พัง แต่ไปซ่อมที่นี่แล้วใช้ได้นานเลยครับ และที่สำคัญคือ แกะออกมาซ่อมครับ ไม่ใช่อัด ครับดีครับ ลองดูและกันครับ ปล. และอีกไม่นานจะมี MS-133 อีกคันครับ ใครเจอที่ไหนช่วยบอกด้วยครับ [email protected]
    เอาเว็ปไปดุ อิอิๆๆ
    http://www.chowjung.com/

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้