รถลุยน้ำท่วม สูง ถึงฝากระโปง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย d0dz, 3 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. d0dz

d0dz New Member Member

38
    2
    0
    วันที่ 30 ผมได้ขับรถกลับบ้าน จ.ขอนแก่น น้ำท่วมสูงมากถึงฝากระโปง เข้ามาในรถเลย ลุยไปเรื่อยๆ อ้าวรถดับ เลยเข็น ไปจอด แล้วลองสตาดใหม่ ติดครับ แต่ เซ้นทรัลล็อกไม่ทำงานเครื่องเสียงไปหมดเลย ก่อนกลับ กทม จึงได้ไปเปลี่ยน เซ็นทรัลล็อก โอเค ปกติทุกอย่าง เครื่องเสียงไว้ทีหลัง พอมาวันนี้ รถสตาดไม่ติด ไม่มีเสียงไดสตาดเลย ครับ ผมควร ทำยังไงดี ปวดหัวไปหมดแล้ว ผมงง ตอนผมขับรถกลับมา กทม ก็ยังสตาดติดขับได้ปกติ ไปทำงาน 2 วันก็ขับได้แต่พอมาวันนี้ กลับสตาดไม่ติด

2. d0dz

d0dz New Member Member

38
    2
    0
    พี่ๆ ท่านใดว่าง ช่วยดู รถผมให้ที หมดเงินจะซ่อมแล้วครับ T-T

ผมอยู่ วิถา 16 ครับ หรือท่านใดมีฮุ่แนะนำบอกได้นะครับ แต่ไม่รู้จะไปยังไง ขอบคุณครับผม

ศูนย์ แปด ห้า - ศูนย์ ศูนย์ แปด แปด แปด เจ็ด หก (ด๊อด) ครับผม

3. ซวยเลย วันหลังจะไปไหนต้องเช็คเส้นทางก่อนครับ ดีนะที่บอกต่อกันมา จะได้ไม่ไปลุยน้ำ ไม่งั้นหมดตูดแน่เลย

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถึงฝากระโปรง เลยหรอครับ ถ้าอย่างนั้นมันก็ต้องเข้าถึงภายในห้องเก๋งด้วยซิครับ
    ก็ไม่น่าจะร้ายแรงมากเข้าอู่เดี๋ยวก็กลับมาเหมือนเดิมครับ

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เปลี่ยนของเหลวทุกอย่างเลยครับ ที่แน่ ๆ
    หรือ จะลองเปิดฝาดูภายในเครื่องด้วยก็ดี แต่เกียร์
    ถ้าออโต้ ก็ต้องรีบเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ สักรอบ
    หรือ สองรอบก็ดีครับ อื่น ๆ ก็ต้องให้ช่าง ช่วยดู
    ครับ รีบ ๆ เลยครับ คาดว่าน้ำคงท่วมถึงสายหัวเทียน
    จานจ่าย เลยมั้งเนี้ยะ .........เห็นใจ งานเข้าครับ

ขอให้หายไว ๆ ครับ เสียวเลยแบบนี้

6. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ลุยน้ำแถวไหนหรอคับ...ผมก้ออยู่ขอนแก่นฝนตกหนักจิงๆๆ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หายเร็วๆนะครับ

8. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ผมไม่แน่ใจว่าแถววิภา 16 มีอู่อะไรบ้าง ถ้าอู่ใกล้แถวนั้นที่สุดที่ผมรู้จักก็อยู่แถวแยกประชานุกูลน่ะครับ

ยังไงลองโทรไปคุยดูก่อนครับว่าจะทำยังไงได้บ้าง

081-825-5847

ขอให้หายไวๆนะครับ

9. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    หายไวๆนะครับ....

10. cannabis_40

cannabis_40 New Member Member

31
    0
    0
    ขอให้ใช้งานได้เหมือนเดิมนะครับ

11. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    งานเข้าชุดใหญ่เลย:cry::cry::cry::cry::cry: ขอให้หายไวไว นะครับ:cool::cool::cool::cool:

12. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    หาย ไวไวเน้ออออออออออออ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้