รบกวน ช่วยแนะนำผ้าครัท d4d หน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tiger บ้านนอก, 27 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    2kd สเตปบ้านๆคับ....ตอนนี้รู้สึกครัทจะจับไม่อยู่เวลาเปลี่ยนเกียร์อ่ะคับ

จะเปลี่ยนเฉพาะผ้าได้ไหม หรือต้องเปลี่ยนหวีด้วย แต่อยากได้ที่นิ่มๆ เหมือนสแตนดาร์ดน่ะคับ....ขอราคาเบาๆ ไม่แรงด้วยนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ:):):)

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รอผู้รู้ก่อนนะครับ

3. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    รออยู่นะครับ

4. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    รอดูด้วยคนนะครับ

5. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ต้องเปลี่ยนผ้าครัชแน่นอนครับ แต่จานกดต้องดูรอยและสภาพ ถ้ายังสวยอยู่และไม่ล้า ก็ไม่ต้องเปลี่ยน แต่ถ้าต้องเปลี่ยนจริงๆ แนะนำให้ใช้ของแท้ ทีเดียวจบไม่ต้องเสียค่าแรงอีกรอบ

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ขอบคุณครับ

ของผมยังไม่เหมือนผ้าครัทหมดนะคับ....ประมาณว่าเวลาซัดแรงๆ แล้วสับเปลี่ยนเกียร์อ่ะคับมันไม่จับไปเลย คล้ายๆมันฟรีก่อนนิดนึง เหมือนมันจับไม่อยู่น่ะคับ

7. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    มาหาความรู้ครับ

8. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    แอบมาดูด้วยคน

9. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    รอชมด้วย ของผมก็เรื่มๆแล้วอะครับ ราคาประมาณเท่าไรคนับ

10. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

ถ้ายกครัช เปลี่ยนไปเลยทีเดียวครับ ผ้า จานกด ลููกปืน แล้วก็ลูกปืนปลายเกียร์ด้วย เสียตังค์ครั้งเดียว
    เปลี่ยนทีละอย่าง เสียค่าแรงทีละครั้งนะครับ ส่วนจะนิ่มเหมือน standard อยู่ที่
    จารบีที่อัดที่ลูกปืนครัชครับ เอาของดี ๆ เช่น FAG รับรองนิ่มเหมือนเดิมแน่ ๆ ถ้าช่างไม่มี ซื้อเอาไปเองครับ

11. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    ผ่านมาดูคร้าบ

12. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    วิธีแก้ปัญหาก็วาง เจโบ ไปมันก็จบครับพี่ 5555

13. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ขอบคุณคับ

ราคาทั้งหมดเนี่ยอยู่ประมาณเท่าไหร่คับ

14. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

5555555555555:D:D

15. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    อัพ....รอคำชี้แนะหน่อยอ่าคับ

16. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ขับมา 100.000 กว่าโล ยังไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

รออยู่เหมือนกัน รอโต้งมาตอบแล้วกันครับ

17. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    คุณยังไม่

18. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    ช่วยด้วยคับ รู้สึกอาการจะหนักขึ้นเรื่อยๆ แล้วคับ

คงต้องได้เปลี่ยนในไม่ช้านี้แน่ :cry::cry:

19. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

ราคาไม่แน่ใจนะครับ แล้วแต่ของครับ ว่าจะเบิกศูนย์หรือว่าของเทียบ หรือ จานแท้ แต่ผ้าอัด อันนี้ไม่ทราบครับ แต่ค่าแรงอยู่ประมาฤ 800 - 1000
    จารบี FAG กระป๋องละ 200 กว่า ๆ เน้นเรื่องความสะอาดนิดนึงด้วย ถ้าฟลายวีลเป็นรอยหรือไหม้ก็ล้างหน้าก่อนด้วยครับ รถผม 2L ใช้ผ้า จานกดของ vigo ครับ

20. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เอาไว้ลงมาก่อนนะคับ
    เดี๋ยวหมู จัดให้

21. รัน

รัน New Member Member

52
    0
    0
    มาขอความรู้คับ...

22. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    อิอิ

วิ่งมา 3 แสนกว่าแล้ว

ยังไม่เคยเปลี่ยนเลยอ่ะ

ไม่รู้ว่าอาการหมดมันเป็นยังไง ไหม้มันเป็นยังไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้