มิตติ้งครบที่ 99 พรี่ๆน้องๆอยากทำอะไรกันครับ.........โหวตมาครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย new@nymph, 4 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    http://www.bluebird-club.com/forum/index.php?topic=197.0

ตอบได้ทั้งสองที่นะครับ...
    ตามหัวข้อนะครับ.............อยากทำอะไรเป็นส่วนใหญ่.........ทำบุญ ทำงาน ทานเลี้ยง หรืออะไรก็บอกมากันนะครับ
    ปล.โปรด...........ดูเรื่องความเป็นไปได้ด้วยนะครับ........และสถานที่ด้วยนะ อิอิ เสนอมากันเยอะๆครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :cool: ผมเสนอให้
    มีกรรมการ CLUB ชุดใหม่ทั้งหมด เข้ามาจัดการประสานงาน
    และดำเนินการกับกิจกรรมเหล่านี้ครับ..........

:cool:

3. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อิอิ

4. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ไปกลางเต็นท์นอนเขาใหญ่กันมั้ย ฮิฮิฮิ

5. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เสนอมาครับ..................พี่ๆน้องๆ....................เอาบทสรุปด้วยนะครับ

6. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    ให้สมาชิกเป็นผู้เสนอชื่อละกันนะครับ ไม่ต้องออกตัวละกัน ผมว่าสมาชิกคงมองเห็นว่าใครสมควรทำอะไร ยังไง ได้รับโหวตแล้วห้ามปฏิเสธ ความไว้วางใจจากเพื่อนสมาชิก :D:Dทำเป็นเหมือนบัตรเลือกตั้งไปเลยครับ
    ว่าแต่มันมีตำแหน่งอะไรบ้างอ่ะครับเดี๋ยวผมจัดบัตรเลือกตั้งให้เอง:):)

ส่วนเรื่องงานที่อยากให้เกิดขึ้น ก็อยากให้ออกมาในแนว ประมาณปาร์ตี้เหมือนปีใหม่ แต่อาจจะเพิ่มกิจกรรมมาให้เล่นกันนิดหน่อยหรือจะจัดเป็นแนวกีฬาสีดีครับแบ่งสีหรือแบ่งโซน แข่งกีฬาอะไรประมาณนี้ครับหรือย้อนยุคกันไหม อยากเข้าค่ายลูกเสือเหมือนตอนเด็กๆๆป่ะ อิอิ :):)

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :cool: ตีความ ข้อความที่ผม Post นะครับ......
    ความตั้งใจของผม ที่ Post คือ........
    จัดให้มีคณะกรรมการ Club ชุดใหม่ทั้งหมด = กรรมการชุดใหม่
    ต้องไม่เคยเป็น หรือเป็นกรรมการชุดปัจจุบันอยู่ ครับ.........

เพื่อให้เกิดมุมมองใหม่ หรือวิถีทางใหม่ๆ ในการจัดการครับ.....
    :cool:

8. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    จัดปายคร๊าบบบบบบ ผมว่าแบบปีใหม่ก้อดี แต่จัดกีฬาเพิ่มเติม แต่ไม่แบ่งโซนได้มั้ยอ่ะ สระบุรีมีผมคนเดียวอ่ะ ฮือฮือ

9. noy u12

2,463
    7
    0
    งงครับ ผมตีความหมายพี่ผิดเหรอครับ :rolleyes::rolleyes:
    ก็อยากให้มีการจัดตั้งใหม่ เพียงแต่ว่า ให้สมาชิกมีส่วนร่วม โดยการโหวตเลือก
    ถ้าจะให้สมาชิกอาสาออกตัวทำเองคงไม่มีใครอยากออกตัวเท่าไหร่มั้งครับ
    ถ้ายังตีความ ของพี่ผิดอีก ก็ขออภัยจริงๆครับ ผมเข้าใจแบบนี้จริงๆ:eek::eek:

แหมพี่หลงก็..คิดไปได้ ใครจะให้พี่หลงอยู่คนเดียวล่ะ พี่ก็เลือกได้ครับว่าจะไปอยู่สีไหน หรือโซนไหน อิอิ ว่าแต่จะเอาจริงเหรอกีฬาเนี่ย อิอิ:D:D

10. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ดีนะครับ อืม ช่วงนี้มีใครจาไปทำบุญมั้ยอ่ะครับ ผมได้รับหนังสือการ์ตูนดีๆ เลย มาเป็นกล่องเลย เจ้าของเค้าเก็บบ้าน แล้วเห็นผมไปทำบุญบ่อย เลยเอามาให้ ฝากไปบริจาคอ่ะครับ ใครจะไปทำบุญก่อน ผมจาได้ฝากไปครับ

11. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    อืม..............เที่ยวด้วยทำบุญด้วย เป็นไง

12. new@nymph

12,042
    38
    0
    ผมขอเสนอว่า..............หาสถานเลี้ยงเด็กกำพร้า........หรือ...วัด......ที่อยู่ในเขตปริมลฑล........ที่มีความเดือดร้อนจริงๆ......ไปทำกิจกรรมในตอนเช้า..................อาจมีการเลี้ยงอาหารกลางวันเด็ก............และไปทานอาหารเย็นกันต่อแบบพี่ๆน้อง bb ดีไหมครับ........

13. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::D

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    พรี่น้อย ไม่ได้ตีความหมายผิดหรอกครับ เพียงแต่ในทุกคำเขียนของผม
    ที่เขียนไปนั้น มันมีรายละเอียดที่สื่อเพิ่มขึ้นมาจากที่หลายคน(ที่ไม่ค่อยจะใส่ใจ)
    พยายามจะมองข้ามในสิ่งที่ตัวเองควรจะใส่ใจ อ่ะครับ...... ซึ่งถ้าผมไม่เขียนให้
    ละเอียดและหรืออธิบาย จุดยืนทางความคิดของผม ก็จะทำให้ความมุ่งหมาย
    ของผมผิดเพี้ยนไป รวมถึงอาจจะเป็นแง่ในการพิจารณาเลือกคณะกรรมการใหม่
    ด้วยครับ..........

พรี่น้อย ไม่ผิดนะครับ...... :D:D:D

:D

15. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    กะลังหาตามข้อมูลมาให้ครับ

16. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ไปเที่ยวพัทยามั้ยละครับ เดินทางออกจากรุงเทพ มุ่งหน้าไปบ้านเลี้ยงเด็กกำพร้า บางละมุง ทำบุญเลี้ยงอาหารเด็ก จากนั้นก้อมุ่งหน้าไปนอนบางแสน หรือพัทยากันคร๊าบบบบ

17. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    หรือไปเขาใหญ่ ก้อผ่านสถานเลี้ยงเด็กทับกวางคร๊าบบบบ

18. -DD-Honda

-DD-Honda New Member Member

133
    2
    0
    พรี่นิวถามว่าอยากกทำอะไรใช่มั๊ยค่ะ:D ตอบในสิ่งที่อยากทำและแนวทางที่น่าจะเป็นไปได้นะคะ:D

อยากไปทำบุญเลี้ยงพระเพลที่ รพ.สงฆ์ ค่ะ แต่ไม่เลี้ยงรวม เปิดห้องเป็นส่วนตัวเฉพาะคลับเรา (เหมือนห้องที่ตอนเดือนหมั้นและรดน้ำสังข์กะพี่โต้ง:D) เลี้ยงพระเก้ารูป เรื่องอาหารที่ รพ.จัดการให้เสร็จ เพียงแต่แจ้งความประสงค์ของเราไปว่าต้องการแบบไหน เท่าไหร่ จะเลี้ยงคนด้วยหรือไม่ งานนี้เราไปแต่ตัวกับปัจจัยใส่ซองตามกำลัง ทุกอย่างเค้าจัดให้หมด แต่ต้องไปจองห้องไปแจ้งความจำนงค์ให้เป็นเรื่องราวล่วงหน้านานหน่อย เพราะส่วนใหญ่ห้องจะไม่ค่อยว่างค่ะ :D:D หลังจากนั้นค่อยไปทานข้าวกันที่ร้านอาหารร้านใดร้านหนึ่ง (ยังคิดร้านไม่ออก:D) แต่น่าจะเป็นห้องทานอาหารส่วนตัว เผื่อว่าเราจะทำกิจกรรมอะไรกันเล็กๆ น้อยๆ อาทิ จัดThemeงาน กล่าวอะไรเปิดอก เปิดใจ รักใคร ชอบใคร เกลียดใคร อยากได้อะไร มาเข้าคลับเพื่ออะไร แล้วได้ในสิ่งที่ต้องการไปหรือเปล่า แล้วคิดจะทำอะไรเพื่ออคลับบ้าง เล่นเกมส์ ร้องเพลง แจกของขวัญ ของที่ระทึก ฯลฯ :D:D ที่เสนอ รพ.สงฆ์ เพราะ.........

- เห็นว่าน่าจะสะดวกดี ไม่ต้องทำอะไร หรือเตรียมอะไรกันให้ยุ่งยาก เพียงแต่มีคนเสียสละเวลาอันมีค่าไปจองสถานที่ไปดูสั่งอาหารให้ แค่นั้นก็จบ ถึงวันจริงก็ไปแต่ตัวกับใจที่อยากจะไปทำบุญ...... ใจจริงก็อยากทำนะคะพวกกีฬาสี หรือไปทำกิจกรรมต่างจังหวัด แต่ถามหน่อย ถ้าเอาจริงๆ ใครจะเป็นคนFight เรื่องพวกนี้ค่ะ ถ้าไม่ใช่กลุ่มเดิมๆ ที่เคยทำ ซึ่งเค้าก็เหนื่อยมาหลายงานแล้ว:cool:

- ส่วนเรื่องเปลี่ยนกรรมการคลับ ก็น่าจะไปตั้งกระทู้ใหม่ค่ะ เพราะนี้กระทู้เรื่องงานเลี้ยงคลับ ตกลงทู้นี้จะให้คุยเรื่องกรรมการหรือเรื่องงานคลับค่ะ:cool:

- เรื่องกรรมการคลับ จะเปลี่ยนหรือค่ะ ใครล่ะคะ ก็เห็นมีกันอยู่เท่านี้ หรือจะให้พี่ๆ น้องๆ หน้าใหม่มาเป็น มีใครเสนอตัวมั๊ยล่ะคะ เชิญค่ะ ยินดีค่ะ :cool: ส่วนท่านที่เป็นกรรมการอยู่แล้ว ไม่อยากทำแล้วหรือเปล่าค่ะ ถ้าไม่อยากทำแล้ว ก็บอกกันได้ไม่ว่ากัน:cool: บางทีก็เข้าใจในความไม่สะดวกในหลายๆ ประการของแต่ละท่านนะคะ อย่างเดือนเองบางทีก็ไม่ได้ช่วยหรือทำอะไรให้คลับ เพราะมีภาระต้องดูลูก บางท่านมีภาระส่วนตัวมากมาย บางท่านไม่ชอบเป็นผู้นำ ชอบเป็นผู้ตามมากกว่า บางท่านมีศักยภาพในการเป็นผู้นำได้ ก็อย่าบ่นว่าเหนื่อยว่าเบื่อเลย ไม่มีผู้นำคนไหนที่ไม่เหนื่อยหรอกค่ะ หรือปล่อยให้ผู้ตามทำงานมากกว่าตนเองหรอกค่ะ สู้ๆ นะคะ:cool::cool: แต่ถ้าไม่อยากทำแล้วก็บอกกัน ก็จบ จะบ่นไปใยให้คนที่ไม่เข้าใจรำคาญกันเปล่าๆ :D บางท่านก็อยากทำแต่เวลาไม่อำนวย บางท่านก็เอาปลอดภัยไว้ก่อน คือไม่นำ ไม่ตาม แต่มีไรให้ช่วยก็บอก (แต่เคยมีใครให้ช่วยไรมั๊ยค่ะ ช่วยได้ก็น่าจะช่วยน่าจะทำเลย ต้องรอให้บอกทำไม อย่างนี้เค้าเรียกปลอดภัยไว้ก่อน) อย่างหลังนี่น่าจะอยู่เฉยๆ แล้วตามน้ำไปดีกว่ามั๊ยค่ะ:cool:

- พล่ามมานาน พอล่ะ อิๆ :D:D ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ ส่วนเรื่องงานคลับที่ รพ.สงฆ์ นั่นก็เสนอให้มีตัวเลือกเพิ่มค่ะ รอท่านอื่นๆ อีก แล้วค่อยมาโหวตกันนะเคอะ :D:D

PS. Post by My Idea. มิได้ปรึกษาใคร หรือมีใครให้ปรึกษา เพราะความเห็นไม่ตรงกับสามีสุดที่รัก โปรดอย่าเข้าใจว่ามีสามีเป็น Back up นะเคอะ:D:D

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool: ตามไปดู...........

20. new@nymph

12,042
    38
    0
    สนใจจะเสนอที่ไหน.........อยากทำอะไร...........เสนอมาอีกนะครับ.........

21. noy u12

2,463
    7
    0
    โล่งอกครับพี่:D:D

อุยย...มาชุดใหญ่เลย แต่ทำบุญตอนเช้าแบบเดือนก็โอเคดีครับ แล้วใครจะไปติดต่อพระละจ๊ะ ไม่มีใครรู้เรื่องโดยเฉพาะพี่เอง อย่าว่าแต่ติดต่อเลย สถานที่ยังไม่รู้จักเลย :D:D เสร็จจากทำบุญก็ว่ากันต่อไป
    พี่ว่าสมาชิกหลายคนมีใจอยากช่วยทุกคนนะ
    เพียงแต่บางเรื่องเค้าคนนั้นไม่ถนัด กลัวทำแล้วไม่ดีพอ (เพราะมีคนที่ทำได้ดีกว่าเลยไม่อยากอาสา)ไม่มีเวลาบ้าง ไม่รู้จะเริ่มยังไงบ้าง อ่ะกลายเป็นเรื่องไรไปอีก อิอิ โทษที เอาเป็นว่าเช้าทำบุญโอเคนะครับ ผมว่าลองช่วยๆๆกันเสนอแบบงานมาแล้วมาสรุปว่าช่วงเช้ามีแบบใดบ้าง ช่วงบ่ายจะเป็นยังไง ช่วงเย้นจะเป็นยัง เอามาให้เลือกให้โหวตกันดีไหมครับ:):)

ผมเริ่มก่อนเลยละกันนะครับ
    ช่วงเช้า ทำบุญตามที่เดือนบอก (รบกวนเดือนเป็นธุระด้วยนะ:eek::eek:)
    ช่วงบ่าย ไปหาที่ถ่ายรูปรวมรถกัน เพื่อเป็นที่ระทึกและระลึก:D:D
    ช่วงเย็นหาสถานที่ๆส่วนตัวรับประทานอาหาร:D:D

22. -DD-Honda

-DD-Honda New Member Member

133
    2
    0
    ตอบพี่น้อยนะคะ:D

ไม่ต้องไปนิมนต์พระที่ไหนค่ะ (เค้าเรียกนิมนต์พระมะใช่ติดต่อพระนะเคอะ:D) บอกแล้วว่าไปแจ้งที่ รพ.สงฆ์เลยว่าเราจะทำอะไร เค้าเตรียมให้หมดค่ะ ไปแค่ตัวกะหัวใจ อย่างตอนเดือนแต่ง ก็แต่งตัวไปอย่างเดียว ที่สำคัญต้องมีเจ้าบ่าวไปด้วย :D เลี้ยงพระ รดน้ำสังข์ อุปกรณ์ในการรดน้ำ การหมั้น เค้าจัดให้หมด ยกเว้นสินสอด :D:D มีนายพิธีแนะนำให้ด้วยว่าขั้นตอนต้องทำอะไร เสร็จงานก็ใส่ซองให้เค้านิโหน่ย ห้องก็เป็นห้องแอร์ส่วนตัว จะหารูปตัวอย่างให้ดู แต่ไม่รู้รูปตอนแต่งงานในเครื่องมันหายไปไหนอ่ะ:cry: เด๋วหาเจอจะมาโพสให้ดูนะคะ:cry:

23. yy_u12

18,827
    95
    48
    :( หึหึ

24. noy u12

2,463
    7
    0
    อิอิบ่งบอกให้รู้ไงว่าพระกะพี่มันห่างกันไกล เรียกนิมนต์เหรอ จะได้จำไว้:D:D
    แล้วเราไม่ต้องไปติดต่อสถานที่ล่วงหน้าเหรอครับ เกรงว่าพระจะไม่ว่าง
    ถ้าพิมผิดอย่าว่านะ ใช้คำไม่เป็นจริงๆๆ:D:D
    หว้า แล้วยังงี้พี่ต้องหาเจ้าสาวไปด้วยใช่ป่ะ อิอิ:D:D

25. new@nymph

12,042
    38
    0
    เสนอมาครับ..เสนอมา.......................

26. yy_u12

18,827
    95
    48
    :smash::smash::smash::amen::bored::brick: อิอิ

27. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ

28. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0
    :)

ครับ ผมขอไปหาข้อมูล ก่อนนะ,,,,,,,,,,,,,,,;)

29. new@nymph

12,042
    38
    0
    ไม่มีใครเสนออีกหรอครับ..................อิอิ

30. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ถ้าไม่ไกล กทม.มาก พร้อมออกสำรวจครับ :welcome:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้