หม้อต้ม LPG ยี่ห้อใหนดี ??????

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย NENG_VTEC, 6 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ตอนนี้ใช้ของเกาหลียี่ห้อ HANA อยู่ครับรับประกัน 6 เดือน เคลมมาแล้ว 1 ครั้งเคลมมาได้ 7 เดือนพังอีกแล้วครับล๊อคความดันแก๊สไม่อยู่จูนรอบเดินเบาไม่ได้ปรับมากท่วมปรับน้อยไม่มีแรงแต่ปรับพอให้พอดีไม่ได้เซ็งๆ เพื่อนๆใชหม้อต้มยี่ห้อใหนแล้วไม่มีปัญหาเกิน 1 ปีบ้างครับขอคำแนะนำหน่อย ตอนนี้วิ่งน้ำมันได้อย่างเดียว
    (ของ HANA อายุการใช้งานทั้ง 2 ลูกแต่ละลูกใช้ได้ไม่เกิน 7 เดือนพังครับ)

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมแนะนำหม้อต้มเชียงกง ดีและทนแถวๆเชียงกงไหนก็ได้ผมว่าเค้ามีร้านติดตั้งด้วย
    ให้เค้ารับประกันด้วยเลยครับ หมดปัญหารอบเดินเบาหรือสะดุด อัตราเร่งดี
    เมื่อก่อนอีกคันนึงผมใช้ของ FEMA ตอนหลังใช้มือสองเชียงกงครับ

3. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    ของผมใช้ Tomasetto ถ้าสะกดมะผิดนะครับ ติดมาเมื่อ สิงหาปีที่แล้ว ตอนนี้วิ่งมาได้ 15,000 โล ยังไม่มีปัญหาไรนะครับ จับขึ้นพระธาตุดอยตุงมาแล้วด้วย LPG เนี่ย

4. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    ผมใช้ Tomasetto เช่นกันครับ วิ่งดีครับ

5. หม้อ tomas เหมือนกันครับใช้มาจะ 2 ปีแล้วครับ

6. cannabis_40

cannabis_40 New Member Member

31
    0
    0
    Tomasetto อีกเสียงครับ ใช้มา 2 ปีกว่าแล้วครับ

7. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    artiker ก็ดีในระดับนึงครับ

8. lionel eltommz

lionel eltommz New Member Member

133
    2
    0
    โตมัสด้วยงับ แพงอีกหน่อยของใชได้เลย

9. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ผมใช้ของ ซูเปอ ราคาประมาณ 3000 ใช้มาเป็นปีแล้วไม่มีปัญหา

ที่บ้านผมเป็นอู่ TAXI ใช้ทุกคัน คนขับบอกว่าดีประหยัด วิ่งดี เมื่อก่อนผมก็ใช้ฮาน่า เเรกๆดี แล้วซักพักก็กินแก๊ส ปรับยังไงก็เหมือนเดิม ถ้าปรับมาก ก็เบาดับ บ้างอะไรบ้าง

10. NENG_VTEC

526
    31
    0
    tomasetto ราคาประมาณเท่าไหร่ครับผมอยู่แถวฝั่งธนใครอยู่แถวนี้พอมีอู่แนะนำ
    บ้างมั๊ยครับ ของเดิมติดจากอู่ อ.เจริญการช่างแถวบางบอนติดไม่ดีเลยแนะนำ
    หม้อต้มให้ก็ไม่ได้เรื่องแถมบริการแย่มากๆ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

11. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ฝั่งธน อู่แก๊ส ดัง ๆ มีพอสมควร เช่น ชัยหมากกระจาย พระราม2
    อู่อำไพพระราม 3 ไม่ทราบติดหัวฉีดหรือเปล่า ยี่ห้ออะไรครับ ถ้ายี่ห้อเอจี
    ลองไปหาข้อมุล หรือสอบถามก็ได้ครับ www.thaiagclub.com:D

12. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าหม้อต้มต้องของ tomasetto ครับ เพื่อนผมมันเป็นช่างติดแก๊ส
    มันบอกว่าลองทุกยี่ห้อแล้วสู้ยี่ห้อนี้ไม่ได้ซักตัว
    แต่ถ้าเป็นแก็สหัวฉดต้อง AG ครับ จูนได้เนียนสุดๆ

13. WITSANOWA

953
    23
    0
    NG AUTOSPORT ของผมติดร้านนี้ครับ ทำเครื่องเสียง
    และแก๊ส และไฮโดรเจน ก็มี ครับ งานติดเนียนครับ แต่ ""แพงมาก"""
    ร้าน อยู่แถวพระราม 3 ตรงข้าม แบงค์กรุงศรี เยื้อง ๆครับ

ช่าง คุยดีครับ ถามไถ่ได้ กันเอง แต่จูนแค่ เสต๊ป เบื้องต้น คือ
    ออโต้จุน แค่นั้น อยากได้เรียลทาม ให้เข้าไป www.thaiagclub.com
    ฟรีครับ คลับคนใจบุญ และใจดี มาก ๆครับอิ อิ..

14. NENG_VTEC

526
    31
    0
    ของผมติดระบบดูดครับไม่ใช่หัวฉีด

15. NENG_VTEC

526
    31
    0
    พระราม3ใกล้ที่ทำงานมากเลยแต่ถ้าแพงมากก็สู้ไม่ไหวอ่ะครับ

16. WITSANOWA

953
    23
    0

www.ngautosport.com ลองโทรคุยกับ ช่างแก้ว ดูก่อนเช็คราคา
    หม้อต้ม ว่าเท่าไหร่ บ้างอย่างก็ไม่แพงครับ ตอนไปทำแอร์ เปลี่ยน คลัชแอร์
    ก็ไม่แพงครับ การเปลี่ยนเฉพาะอุปกรณ์ เช็คราคากับ ชัยหมายกระจายก่อน
    ก็ได้ครับ แล้วค่อยตัดสินใจ อีกทีหนึ่ง ตอนผม ย้ายเจาะรูหัวฉีดก็ราคาเดียว
    กัน คือ 3500 บาทครับ เบอร์โทรอยู่ใน เวปที่ผมให้ไว้ นะครับ ใกล้ที่ทำงาน
    และสถานที่มันใหญ่ นั่งพักสบาย งานช่วงนี้น้อย อาจให้ช่าง วิ่งจุนไปกลับเรา
    ก็ได้ ลองดูนะครับ ตอนนี้ หาเบอร์โทรตามร้าน แถวนี้ พอทราบราคากลาง
    แล้ว ตัดสินใจเอาครับ:D

17. EK2670

EK2670 New Member Member

96
    17
    0
    ผมมีหม้อต้มซุปเปอร์ของ Tomas... เก็บไว้ใบนึงครับที่ร้าน พระรามห้าออโต้แก็ส นนทบุรี
    ผมไปเปลี่ยนเป็นหัวฉีดที่นั่นมา ถ้าไม่รังเกียจไปเอาได้เลยครับ
    ยังไงพรุ่งนี้โทรบอกผมก่อนครับ 081-4422139 (ตี๋)
    เด๋วผมโทรไปบอกพี่ช่างให้ครับ

18. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0

ใจดีจัง น่ายกย่อง

19. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    แทรกหน่อย คับ อยากรู้ ว่า lamda control valve กับ valiable valve และฟิกมิก อันไหน น่าใช้กว่ากัน คับ พูด ถึง อัฟเกรด ระบบ ดูด นะคับ แล้ว เพื่อนๆๆ ใช้แบบไหน กันบ้าง

20. NENG_VTEC

526
    31
    0
    จิตใจงดงามมากมายขอขอบคุณมากๆครับขอให้เจริญๆนะครับ น้ำใจงดงามเช่นนี้มีให้เห็นเสมอๆใน EK GROUP

21. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

น่าชื่นชมครับ หมั่นสร้างสิ่งดีๆในชีวิต

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้