วินิจฉัยโรคให้หน่อยครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย PurpleArmy, 30 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PurpleArmy

PurpleArmy New Member Member

17
    0
    0
    อาการคร่าวๆ "เหยียบแล้วดับ"
    รายละเอียด
    - แรกๆเครื่องเย็นไม่เป็นครับ แต่พอขับออกไปได้สัก 20-30 นาที จะมีอาการคือ กดคันเร่งแล้วเข็มวัดรอบตกวูบจนเครื่องดับ ถ้าปล่อยทันก็จะไม่ดับ(แต่ส่วนใหญ่จะไม่ทัน) เวลาหักเลี้ยวหรือเข้าวงเวียนจะเป็นให้เห็นบ่อยกว่าทางตรง พูดง่ายๆ คือเป็นเวลาออกตัว แล้วสังเกตุได้ว่า รอบจะสูงกว่าปกติตอนขับออกมาใหม่ๆ
    ที่สำคัญเลยคือ พอดับแล้วมันสตาร์ทไม่ติดคร้าบบ:cry::cry: ต้องทิ้งไว้สัก 10-20 นาทีแล้วสตาร์ทใหม่ถึงจะติด
    ข้อสังเกตล่าสุด เมื่อวานดับตอนถึงหน้าบ้านพอดี พอเข็นเข้าบ้านเรียบร้อย ลองเปิดฝาโปงดู แล้วลองถอดสายน้ำมัน(อะไรดลใจไม่รู้) พบว่า!! แรงดันน้ำมันมันสูงมากเลยครับ พุ่งแรงมากเลย แล้วก็ลองกับตอนที่รถยังมีอาการปกติ พบว่าแรงดันมันไม่สูงขนาดนี้ มันจะเป็นสาเหตุหรือเปล่าครับเนี่ย ช่วยหน่อยครับ ช่างแถวบ้านก็ไม่ค่อยเก่ง ดีแค่ไม่ฟันเท่านั้น:cry:

2. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    รอสักครู่นะคร้าบ

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    จานจ่ายเสีย หรือ ว่าคอย ในจานจ่ายเสียครับ :D:D:D:D

4. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ลองเช็คดู ตามพี่เค้านะครับ

5. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ตามพี่ติ่ง ถ้าใช่ พี่ก็โชคดีมากที่มันมีอาการเตือนก่อนเป็นจริงๆ

ส่วนใหญ่นี่ ที่รู้ว่า คอยส์เสีย หรือจานจ่ายเสียนี่ ดับกลางอากาศเลย

ไม่สำแดงอาการล่วงหน้า อิอิ

6. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ไอ้อาการ หลับกลางอากาศเนี๊ย เพราะจานจ่ายเสีย อาการคุ้น ๆ เหมือนพี่เด่นเคยเจอมาใช่มั๊ยครับ พรี่ ถ้าผมจำไม่ผิด ถ้าไม่ใช่ต้องขอคาราวะด้วยครับ

7. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    แล้วอาการผมละครับ ตอนนี้ SR20V ออกอาการ สั่น เวลาสับเป็นเกียร์ D แล้วออกตัว แต่เมื่อวิ่งไป มันไม่สั่น

ตอนนี้สั่นเป็นเจ้าเข้าเลย น๊อตเน๊ต ร้องกันระงมทั้งห้องโดยสารแล้วครับ

8. PurpleArmy

17
    0
    0
    รูปร่างเป็นไงเหรอครับ จานจ่ายเนี่ย

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  10. PurpleArmy

17
    0
    0
    รูปแรก ใช่จานจ่ายมั้ยครับ หรือเป็นแค่คอยล์(ไม่รู้จักจิงๆครับ) แล้วราคาเซียงกงอยู่ที่เท่าไรครับ
    ส่วนรูปสอง อันนี้ถอดมาหุ้มใหม่ได้มั้ยครับ แล้วถอดยังงัยอ่ะ:confused:

11. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    นั่นล่ะครับจานจ่าย แล้วข้างในจานจ่าย มันจะมีคอยส์ อยู่ อันนั้หุ้มได้ครับ แต่ไม่รู้วิธีถอดเหมือนกัน อิอิ

12. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    หุ้มใหม่ ที่ไหนเหรอ อยากรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้