ทำวามสะอาดผ้า หลังคา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 30 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ทำวามสะอาดผ้า หลังคา ทำไงครับ บอกหน่อยครับ

มันเริ่มดำเยอะแล้วครับ

2. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ซื้อน้ำยาทำความสะอาดของ CARRETEX

ใช้ ดีครับ ทำความสะอาดดี ใช้ง่าย

ใส่น้ำยาที่ผ้าแล้วก็ เช็ด ผมใช้ มา 2 ยี่ห้อ

ของ CARRETEX ดี สุด งะ

ลองดู ครับ ท่านอื่น อาจมี วิธี ที่ดีกว่าก็ได้

รอ คนอื่นมาตอบ แล้วกันครับ

3. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ผมใช้ผ้าสะอาดชุบน้ำพอหมาดๆเช็ดซ้ำๆพอผ้าเลอะมากๆก็ซักแล้วมานั่งเช็ดต่อ

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ใช้น้ายาทำความสะอาดที่เป็นโฟมหรือน้ำก็ได้
    ที่ขายตามประดับยนต์อ่ะครับออกเห็นๆ

5. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ตามข้างบนครับ แต่ต้องเช็คหลายครั้งหน่อยนะ...

6. wazabii

wazabii New Member Member

33
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ

จะนำไปใช้นะ

อิอิ

7. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    จะบอก ว่า เป็น โพม ไม่ค่อยดี มากเท่าไหร่

แนะนำเป็นน้ำ ครับ อย่างที่บอก ใช้งานด้วย

ทำความสะอาดได้ สะอาดกว่า

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    น้ำยาซักแห้ง ผ้าสะอาดค่อยๆเช็ด อย่ากดแรง สะอาดประหยัดครับ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใช้น้ำยาซักแห้ง ครับ ออก

10. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    แบบประหยัด ใช้ซัลไลท์ผสมน้ำ ผ้าขาวสะอาดๆเช็ดล้างๆหลายรอบ อย่าออกแรงมาก
    เดี๋ยวผ้าหลังคาขึ้นขน

11. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
    แหลมเลยคับ

12. blackdio

blackdio New Member Member

4
    0
    0
    โทษนะคร้าบมีขายที่ไหนอ่าคับ รบกวนตอบเป็นวิทยาทาน

13. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    น้ำยาซักแห้ง สะอาดไม่ต้องล้างออก มีกลิ่นหอมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้