มีของแต่งตรงรุ่นมาให้ชมกันครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย slimant, 20 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เป็น Brand Ultra Racing ครับ
    ผมมิได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆ กับทางบริษัทครับ
    ถ้าถูกใจ ติดต่อกันเองนะครับ
    เอามาให้ชมเฉยๆ เพราะของแต่งหายากเหลือเกิน

:)

ของทั้งหมดที่เจ้านี้มีครับ

ชิ้นแรก Strut Bar ( ค้ำหน้า-บน )

ชิ้นต่อมา Front Lower Bar ( ค้ำหน้า - ล่าง )

ชิ้นสุดท้าย Rear Stabilizer Bar ( กันโคลง - หลัง )

ชิ้นสุดท้ายนี่ น่าโดน มากๆ
    บริษัทแม่ อยู่ใน Malaysia
    เห็นแว๊บๆ ว่า มี บริษัทใน ไทยแล้ว
    ไว้จะลองถามราคา ดู

2. slimant

1,271
    4
    0
    อันนี้ ของ B13 แต่ ผมคิดว่าใส่กับ NV ได้
    Fender Bar ( ค้ำแก้มหน้า )

3. slimant

1,271
    4
    0
    ต่อไป มาดูกันว่า มี ประโยชน์ อย่างไร

ค้ำหน้า บนและล่าง ใส่แล้ว มีประโยชน์ แบบนี้
    [​IMG] [​IMG]

กันโคลง มีประโยชน์ แบบนี้ครับ

ค้ำแก้มก็แบบนี้ครับ

Credit : http://www.ultraracing.com.my
    คิดว่ามีประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เห็นมีคนเอามาขายอะครับ ..
    อยู่แถวพระราม สาม

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    อยากได้เด้!!!......:D:D

6. SUPER...SUB...!

SUPER...SUB...! New Member Member

571
    13
    0
  7. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...ลองดูที่นี่ครับ
    ...http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=504420&highlight=ultra+racing

...เคยโทรไปถามประมาณต้นปี ครับของ NV มีแต่ค้ำหน้าครับ นอกนั้นต้องสั่งครับ รอของประมาณ 1 เดือน ส่วนราคาครับ

- ค้ำหน้า บน-ล่าง ชิ้นละ 2000
    - กันโครงหลังชิ้นละ 4000-4500 (ตอนนั้นเค้าบอกไม่แน่ใจขอเช็คราคาก่อน)
    ...อันนี้เป็นราคาตอนนั้นนะครับ (มกราคม 2552)....:D

...ไม่ทราบว่าเพื่อนสมาชิกท่านใด ใส่อยู่บ้างครับแล้วราคาประมาณนี้หรือป่าวครับ...เผื่อเป็ยข้อมูลครับ

8. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0

ผมว่า ยัด โรลบาร์ เด ก่า เด๊ ... [​IMG]

9. ความรู้ดีๆขอบคุณครับ

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ราคาก็ตามคุณหนุ่มเลยครับ
    ผมก็เคยถามมาแล้ว
    แต่ผมอยากได้ค้ำหน้าแบบ 3 จุด นะครับ สวยเลย

11. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  12. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    รถผมโรลบาร์เต็มคันแล้วพี่แจ๊ค เอิ้กๆ

13. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ยอดเลยคับ ได้ความรู้เพิ่มอีกเพียบเลย ขอคุณหลายๆ ขอมูลดีๆ

14. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    น่าสนมากครับ

15. น่าสนครับมีภาพประกอบด้วยใส่แล้วได้ผลจริงครับคอนเฟิร์ม

16. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    สวยอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้