ตั้งไฟแก่มันทำให้กินน้ำมันหรือป่าวคะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pooa, 6 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pooa

pooa New Member Member

3
    1
    0
    เคยแอร์โฟล์เสียแล้ววิ่งน้ำมันไม่ดีช่างเลยตั้งไฟแก่ให้เพื่อให้ใช้แก้สดีเพราะจูนให้ดีทั้ง2 ระบบไม่ได้ แต่ไปซ่อมแอร์โฟแล์แล้วที่อู่พี่ติ่งก้วิ่งน้ำมันได้ แต่สังเกตดูเติมน้ำมันไป 300 ได้ 9 ลิตร ก้น่าจะวิ่งได้ประมาณ 90 กิโล(ถูกป่าวคะ)แต่วิ่งน้ำมันวันละ 2 กิโลเองอาทิดเดียวก้หมด มันเกี่ยวกับไฟแก่หรือว่าเป็นที่อย่างอื่นด้วยคะ รบกวนใครรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ:cry:

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    กินน้ำมัน เล็กน้อย ครับ ลองเติมใหม่ แล้วเช็คดูนะครับ

น้ำมันค้างในถัง มันระเหย ออกไป หรือป่าว เลยดูเหมือนว่า

กินน้ำมันไปหน่อย :D:D:D:D

3. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ถ้า แอร์ โฟล์ เสีย การ จ่ายน้ำมัน ก็ จะ ผิด พลาด ครับ เดิมที จ่ายสัมพันธ์ ตาม อากาศ พอ มัน เสีย ก็ จ่าย มั่ว
    แต่ ถ้า ซ่อม แล้ว ก็ ไม่น่าจะมี ปัญหา ครับ ส่วน การตั้งไฟ แก่ น่าจะ เกี่ยวกับ ตอนสตาร์ท มากกว่าครับ
    ลองเติม น้ำมัน ดู ใหม่ครับ บางที เจอ ปั้ม โกง ก็ เป็นได้ครับ
    แนะนำ อีกอย่าง ถ้า ยัง กิน ขนาดนั้น อยู่ ก็ ใช้ แต่ แก๊ส ไป เลย ครับ

4. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    รถบี14 วิ่งดีนะ

5. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้