กลอน ..เด็ด (สัจ ธรรมชีวิตคู่) .(มันเป็นความ จิง..จิงจี๊ง)‏

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย SAN910, 15 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SAN910

SAN910 New Member Privilege

272
    3
    0

เมื่อก่อนกูหวานทำเป็นอาย กูนัวเนียรอบกาย ที่รักจ๋า
    เดี๋ยวนี้กูหวาน 'อาวกระโถนมา' กูนัวเนีย ขอเหอะว่ะ 'ไกลๆตีน'

เมื่อก่อนกูอ้อน น่ารักจัง เดี๋ยวนี้อ้อนมั่ง 'อย่าเล่นลิ้น'
    เมื่อก่อนหอมแก้มเป็นอาจิณ เดี๋ยวนี้ได้กลิ่นเป็นอาเจียร

เมื่อก่อนเจอกัน อ่ะของฝาก เดี๋ยวนี้ เมิงอยาก ก็ซื้อดี๊
    เมื่อก่อนขับรถรับส่งฟรี เดี๋ยวนี้เฮ้ย! แท๊กซี่ เอาอีนี่ไป

เมื่อก่อนร้องไห้คอยกอดปลอบ ป่าวประกาศช๊อบ ชอบบบบ คนอ่อนไหว
    เดี๋ยวนี้กูร้องไห้ โอ้ย...เป็นรัย อ่ะ กระแดะเข้าไป อยากได้อะไร บอกดีๆ

เมื่อก่อนยิ้มให้ โหย...ใจเต้น เดี๋ยวนี้ยิ้มให้เห็น 'กูปวดขี้'
    เมื่อก่อน เฮ้ย..ขาว ว๊าว ดูดี เดี๋ยวนี้ซีดยังกะผี ดูมันชม

เมื่อก่อนข้ามถนนเดินจูงมือ ข้าวของเงี้ยช่วยถือกลัวเราล้ม
    เดี๋ยวนี้ยกมือขึ้นพนม โอมพี้ยง...ให้มันล้มรถเหยียบคอ

เมื่อก่อนสาวมองทำเป็นเงียบ เดี๋ยวนี้ขอเบอร์เพียบไอ้หน้าม่อ
    เมื่อก่อนจะไปไหน เดี๋ยวป๋มรอ เดี๋ยวนี้ไม่ง้อ จะไปไม่ไป…

เมื่อก่อนทำอะไรผิดโอ้ย…นิดหน่อย เดี๋ยวนี้ เดี๊ยะต่อย…ดีๆหน่อยได้มั้ย?
    เมื่อก่อนใครมองก็โกรธเป็นฟืนไฟ เดี๋ยวนี้ ใครอยากได้ กูให้ฟรี

เมื่อก่อนกินข้าวเดี๋ยวป๋มจ่าย ก็นะ…เกรงจัย คุณเป็นเลดี้
    เดี๋ยวนี้…หลอกแดกกูฟรีๆ เซ็งจังอีนี่เกาะกูกิน

เมื่อก่อนกูงอนทำเป็นง้อ โวยวายตัดพ้อ ชีวิตจะสิ้น
    เดี๋ยวนี้กูงอนทำท่าจะบิน 'งั้นเลิก' ฟังจนชิน ต้องง้อมัน

เมื่อก่อนโทรตามเอาใจใส่ เดี๋ยวนี้โทรไปปิดซะงั้น
    เมื่อก่อนเมจเสจส่งทั้งวัน เดี๋ยวนี้ความจำสั้นลืมจ่ายตังค์

ปล. ขำๆๆกันน่ะครับ เคยเห็นที่ไหน มาก่อน ขออภัยได้มาจากเมลครับ

2. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    :D:D:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::D:D

3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม....

4. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    พี่แสนเก็บกดอะไรรึเปล่าครับ :D

5. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    พี่เค้าคงแต่งมาจากชีวิตจริงครับ อิอิอิ

6. j-a-c-k-e-t

j-a-c-k-e-t New Member Member

1,675
    5
    0
  7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: พรี่แสน ไม่น่าเป็นคนเยี่ยงนี้เลย....... :rolleyes:

8. SAN910

272
    3
    0
    ม่ายเคย เก็บ เลย ครับ คิคิคิคิคิคิคิ มี แต่ กดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คิคิคิคิคิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 09:31:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:30:08 ----------

:cry::cry::cry::cry::cry::cry:ผมป่าวครับพรี่โต้ง อิอิอิอิอิอิอิ

9. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...........
    สารภาพมาเหอะครับ พรี่แสน....... ผมว่ามีคนให้อภัยพรี่น่ะครับ ;)

10. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เอาน่าพรี่สงสารลูกอะครับ...............ทนๆไปครับพรี่ อิอิ

11. SAN910

272
    3
    0
    แหมๆๆๆๆๆ เอามาลงให้ ขำๆๆกาน ผมมีความสุขดี ง่ะ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:cry::cry::cry::cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้