ช่วยด้วยคับ ตรวจสภาพรถไม่ผ่าน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย varamart, 7 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    คือรถผมโหลดแล้วตอนนี้ ตรอ. มีตรวจเพิ่ม " ระบบเบรค " ที่ต้องเข้าตรวจช่องที่ทำเพิ่มขึ้นมาน่ะคับ ที่เป็นหลุมลงไปลึกประมาณ 5 นิ้วน่ะคับ แล้วช่างเค้าบอกผมว่าลงไม่ได้ต้องถอดลิ้นหน้าออก ไม่ทราบว่าแถวไหนที่ตรวจผ่านง่ายๆ บ้างครับ คือไม่อยากเสียเวลาไปถอดกันชนหน้าน่ะคับ ช่วยแนะนำที่ตรวจสภาพรถแถวๆ หลักสี่ รามอินทราด้วยน่ะคับ ขอบคุนคับ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    อึม ถ้าผมใส่ลิ้นหน้าคงไม่ผ่าน แน่ๆ เหมือนกัน คงต้องจ้าง
    มือปืนรับจ้าง กระมั้งครับ ค่าถอดเข้า แล้วใส่ใหม่ จะคุ้มกันไหมไม่ทราบ
    นะครับ
    ปีนี้ ไม่ได้ไปต่อเอง พอดีจ้าง เขาไปเปลี่ยนเครื่อง เลยควบ ต่อภาษี
    ไปเลย เพราะตรวจสภาพ ทีเดียว ไม่ต้องเสีย 2 ต่อ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เปลี่ยนร้านครับเอาที่มันคุยได้ง่ายๆครับ
    ของผมเขาไม่ตรวจเลยเขาขูดเอาแต่เลขตัวถังแล้วปิดฝากระโปรง

4. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ลองเข้าที่อื่นดูคับ น่าจะคุยงายกว่านี้

5. GuDanG

GuDanG New Member Member

17
    1
    3
    ผมไป ตรอ แถวพระราม 2 อะพึ่งต่อ

เค้าเขียนกระดาษให้ 1 ใบ 150 บาทมั้งถ้าจำไม่ผิด

ขนส่งบาทไปบางขุนเทียน เลี้ยวจากพระราม 2 อยู่ ซ้ายมือ ตรอ เจ้าแรกเลย

แล้วก็ขับเข้าไปอีกหน่อยถึงเลย..... ขนส่ง พื้นที่อะไรจำบ่ ได้

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ลองถามเพื่อนๆดูคับ เพราะว่าบางทีก้อคุยง่ายดีคับ

7. cannabis_40

cannabis_40 New Member Member

31
    0
    0
    ไปที่อื่นครับ ลองดู

8. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    เปลี่ยน ตรอ. ครับ

ลาดพร้าว 134 หรือ 132 ตรงที่มีที่กลับรถ เข้าไปในซอย คุยได้ครับ

ซอยชัยพฤษ เลยขนส่งมาทาง วงแหวน ตรอ. ทางซ้ายมือ ดูเก่า ๆ โทรม ๆ หน่อย

ก็ขูดเลขอย่างเดียว ลองไปดูครับ

9. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    เปลี่ยนที่เลยคับ ที่อื่นที่ผ่านง่ายๆก็ยังมีอยู่

10. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    เปลียนร้านอีกเสียงนึงครับ ตอนไปต่อผมบอกว่าต่อ พรบ. ด้วยแค่นั้น แล้วเค้าก็เอาไมค์มาจ่อแถวท่อไอเสีย(ไม่รู้เปิดเครื่องรึเปล่า) แล้วก็เปิดฝากระโปรงขูดเลข แล้วเขียนเลย เรียบร้อยเลยครับ

11. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ขับเลยมาแถวหลัง ม.รังสิต มั้ยครับ ผ่านฟิวเจอร์-รังสิตเลี้ยวซ้ายมาทางปทุม ร้านของคุณ หนุ่ม one shop อ่ะครับผมก็ตรวจที่นี่มาหลายครั้งแล้วครับ คุยกันง่ายครับ เผลอๆอาจมีของแต่งติดมือกลับบ้านอีก ลองดูครับเผื่อเป็นทางเลือก:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

12. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ผมโชคดีไม่ต้องเอารถเข้า ตรอ. เพื่อนผมเค้าทำ ตรอ. อยู่ ถึงเวลาเค้าก้อให้กระดาษากาวมาให้เราขูดเลขเครื่องเลขตัวถัง แล้วก้อเอาไปให้เพื่อน เค้าจัดการให้หมดเลย ดีจิงๆ เคสของคุณก้อหาร้านคุยง่ายๆ เสียเงินหน่อย

13. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    ถ้าตรงหลักสี่ มีตรงที่อยู่ตรงข้ามองค์การแจ้ง เป็นเต็นรถที่อยู่ตรงสะพานลอยนะครับ ผมก็ตรวจที่นี้ทุกปีครับ

14. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เปลี่ยนที่ เลยครับ....หลักสี่ก็ตรงข้างบนว่า....

15. หาตรวจตามร้านดีกว่าคับ ไม่ต้องทามรัยเลย ขูดเลขยั่งเดียว ร้อยห้าสิบ

16. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    ขอบคุนทุกๆท่านมากน่ะคับที่ให้คำแนะนำ ผมได้ไปเปลี่ยนที่ตรวจตามที่หลายท่านแนะนำแล้วคับ ผ่านแล้วคับ ขอบคุนมากคับ

17. ไม่เคยต้องทำอะไรเลยเหมือนกัน ไปถึงก็เปิดฝากระโปรง ขูดเลขตัวถังอย่างเดียว
    รถคันเก่า เบาะหลังไม่มี เปลี่ยนสียังไม่ได้แจ้ง ฝากระโปรงคาร์บอน ท่อไม่มีหม้อพัก
    เตี้ยจนเข้าหลุมตรวจไม่ได้ ไปถึงสาย ๆ ให้เค้าขูดเลข แล้วซื้อ พรบ.ใหม่ ฝากเล่มไว้
    เย็น ๆ มาจ่ายตังค์ เอาเล่มกลับบ้าน สบายไปแบบนี้ทุกปี ไม่เคยมีปัญหาครับ แถว ๆ
    หลังขนส่ง เข้าไปเลย คุยได้ทุกร้าน

18. balloou

balloou New Member Member

31
    0
    0
    แนะนำที่ตรวจสอบสภาพเอาแบบผ่านแน่นอนนะคับ เพราะผมไปตรวจมาตรงปั้มบางจาก รามอินทรา กม.2 ในลาดปลาเค้าคับ. . . .

19. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    ต่อกับผมก็ได้นะครับ เรื่องใบตรวจสภาพไรพวกนี้ผมจัดการให้ได้ทุกอย่าง

รวมถึงประกันทุกประเภททุกบริษัทเลยครับ

20. zniperz

zniperz New Member Member

37
    0
    0
    ลองไป ตรอ. ตรงลาดปลาเค้า ดูนะครับ ถ้ามาจากวงเวียนบางเขน เลี้ยวซ้ายเข้าลาดเปล้าเค้า ขับมานิดนึงจะเจอปั้มบางจากขวามือ เลี้ยวเข้าไปเลยครับ (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)

21. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0
    รถผมก้อเพิ่งจาไปตรวจมา เพิ่งจารู้ว่าเดี๋ยวนี้เค้าต้องตรวจเบรคกันด้วย

และรถผมก้อดันเตี้ยลงหลุมไม่ได้ ที่ร้านก้อบอกว่าไว้ปีหน้าพี่ยกหน้าขึ้นอีกนิดนะครับ:D

แล้วก้อขูดเลข.....แล้วก้อจบ อิ อิ:)

22. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เปลี่ยนสถานที่ตรวจ คงมีซักที่ที่ผ่านครับ ขอให้โชคดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้