ขับผ่านเนิน แล้วช่วงล่างดัง กึกๆๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 31 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เวลาผมขับผ่านเนินแล้วเกิดมีเสียงดังขึ้นมาเหมือนจะหลวม เกิดจากสาเหตุอะไร แล้วค่าซ่อมแพงไหม แล้วร้านทำช่วงล่างแถวซังฮี้มีร้านดีๆบ้างไหม ช่วยบอกด้วยครับ

1. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เสียงก๊อกแก๊กนี่ท่าจะยาก ลองขึ้น ฮ้อย ให้ช่างดูด้วยตาทั่วไปก่อนมีอะไรผิดปกติไหม ตามด้วย เขย่าๆ
    แรงๆ อาการที่น่าจะเป็นไปได้ จากพวกลูกหมาก ต่างๆ ลูกหมากกันโคลง ลูกหมากปลายแร็ค ลูกหมากปีกนกบน ลูกหมากปีกนกล่าง ตัวโช้ค บางทีลูกปืนล้อคลอนๆ ก็ดังได้ครับ
    เสียงก๊อกแก๊ก กึ๊ง ๆ เวลาขึ้นระนาดข้างเดียวก็อาจเป็นลูกหมากกันโคลง
    เวลาหมุนๆพวงมาลัยแล้วตกหลุม ก็ลูกหมากปลายแร็ค
    เลี้ยวแล้วหักพวงมาลัย ดังแก๊กๆ ตามการหมุนก็ หัวเพลาขับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เปลี่ยนลูกหมากแร็ค นอก-ใน ก่อนเลยครับ

3. ลูกหมาก ยางแท่นเครื่อง ลองเช็คดูครับ

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ผมเคยทำตรงสีแยกมไหสวรรค์ บุคคโลลูกหมาก
    คนไม่เยอะ ไม่ใช่ไม่เก่งนะผมก็ใช้มา 2 ปีก็โอเค นะครับ
    ราคากำลังดี ช่างทำไว นั่ง รอ 3 ชั่วโมง บวกลบ ถ้ารถน้อย
    ก็เสร็จไวครับ หรือ ไม่ก็ร้านพี่ก่ำ ฮอนด้า จะถูกหน่อยครับ
    พวก แอคคอทคลับก็ไปที่นี่ ลองเลือกกันเองนะครับ ใกล้ ๆ
    บ้าน ก็เซอร์วิท แก้ไขง่าย สบายหน่อย:D

5. แล้วถ้าเปลี่ยนทั้งชุดละ ถึงหมื่นแน่เลย เสียตังค์อีกแล้วตู

6. TEQUILA118

TEQUILA118 New Member VIP

117
    3
    0
    ขอถามต่อครับ ถ้าหัวจ๊อยของโช้คมันหลวมแล้ว ใช้ต่อไปจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ นอกจากเสียงดัง กุกๆๆๆๆ

7. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    กะลังเป็นเหมือนกันครับตอนผ่านลูกระนาด เสียงดังแบบอะไรฝืดๆ วิ่งแรกๆไม่ดัง วิ่งไปซักพักถึงจะดัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้