ช่วยด้วยคับ ตรวจสภาพรถไม่ผ่าน

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย varamart, 7 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    คือรถผมโหลดแล้วตอนนี้ ตรอ. มีตรวจเพิ่ม " ระบบเบรค " ที่ต้องเข้าตรวจช่องที่ทำเพิ่มขึ้นมาน่ะคับ ที่เป็นหลุมลงไปลึกประมาณ 5 นิ้วน่ะคับ แล้วช่างเค้าบอกผมว่าลงไม่ได้ต้องถอดลิ้นหน้าออก ไม่ทราบว่าแถวไหนที่ตรวจผ่านง่ายๆ บ้างครับ คือไม่อยากเสียเวลาไปถอดกันชนหน้าน่ะคับ ช่วยแนะนำที่ตรวจสภาพรถแถวๆ หลักสี่ รามอินทราด้วยน่ะคับ ขอบคุนคับ

2. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    แต่ผมไม่เคยได้ตรวจซะทีเค้าตรวจกันยังไงครับพอเข้าไปเค้าบอกว่าเสียตังเท่านี้
    เสียเสร็จก็ออกมางง.....อะครับ ที่รู้มามันก็ต้องมีตรวจนั้นนี้....แต่ไม่ยักกะตรวจรถแต่งแฮะ
    รถเพื่อนก็ไม่ได้ตรวจครับงง.....ครับแบบนี้ดีหรือไม่ดีครับ.....พี่น้องครับ

3. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    ตอนนี้ตรวจเข้มข้นครับ
    เมื่อก่อจ่ายไปก็ได้มาละ ตอนนี้ต้องเอาไปตรวจที่ ตรอ.ที่ได้รับอนุญาติ (เพราะต้องมีเครื่องมือมาตรฐานใหม่ๆ)
    ตอนนี้คงลำบากกันซักนิดง่ะครับ ของผมเดิมๆโหลด แต่โทษที พี่ทั่นบอก "ระดับเบรคมือต่ำกว่า มาตรฐาน"

4. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ขนาดนั้นเลยเหรอครับเอาตังไปให้ยังยุ่งยากอีกเนอะ!!!!
    อิอิ..............แล้วต่อไปผมจะผ่านมั้ยเนี้ยป้ายทะเบียนเอียงนิดนึง อิอิ

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมจ้างเอาอะครับ สบายๆ ไม่ต้องขับไปตรวจด้วย

6. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    ยังทำได้เหรอ แบงค์
    ทำครั้งล่าสุดมะไร ของพี่ตอนต้นเดือน พ.ค. นี้เอง รึ กทม.ยังมีอยู่ ^^

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ผมตรวจแถว พระรามเก้า ครับ ไม่มีงอแง ตรวจโน้นนี้นิดหน่อย ขูดเลข จ่ายตังค์ 150 เรียบร้อย

8. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    ขอบคุนทุกๆท่านมากน่ะคับที่ให้คำแนะนำ ผมหาที่ตรวจได้แล้วคับ ผ่านแล้วคับ ขอบคุนมากคับ

9. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    เท่าที่ทราบมานะครับ กฎหมายใหม่ที่ออกมา หรือ ตรอ. เอกชนทุกที่ ต้องมีเครื่องตรวจสอบ ศูนย์รถ ระบบเบรค ในวันที่ 17 เมษายน 52 เป็นต้นไป ถ้าตรวจสภาพก่อนหน้านั้น ตามตรอ.เอกชนในที่ต่างๆจะไม่มีเครื่องทดสอบระบบนี้ขึ้นมาครับ เพราะขูดเลขตัวถัง ตรวจสภาพไอเสีย รอรับใบตรวจสภาพ หรือ ฝากต่อทะเบียนไปสบายๆง่ายๆ แต่หลังจากนี้ตรอ.เอกชนทุกที่ต้องมีเครื่องนี้ ถึงจะตรวจสภาพรถผ่าน และ ครบกระบวนการในการตรวจสภาพ ตรอ.เอกชนนะครับ

ปล.ถ้าไม่ได้ตั้งศูนย์มานานแล้ว ถ้าไม่อยากให้เสียเวลาในการตรวจสภาพรถนะครับ ตั้งศูนย์รถก่อนไปตรวจได้เลยครับ รับรองเทกเดียวผ่านครับ ถ้าเข้าไปตรวจแล้ว ศูนย์ล้อที่เครื่องตรวจนั้นจะบอก ว่าค่ามาตราฐานที่ออกมาไม่ผ่าน เค้าจะให้เราออกมาตั้งศูนย์ใหม่ เอาแล้วเข้าตรวจอีกรอบ จนกว่าจะผ่าน ถึงจะเซ็นต์ใบตรวจสภาพรถให้ผ่านนะครับ

10. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    แล้วถ้าไม่มีเบาะหลังนี่ตรวจผ่านไหมครับ

11. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ไม่มีเบาะผ่านครับ ตรวจแค่เลขตรงเล่ม ค่าไอเสีย ศูนย์ล้อก็ผ่านแล้วครับ เค้าไม่ได้ตรวจขนาดนั้นนะท่าน 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้