มันคือตัว อะไรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Jessy_EK, 29 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    ตามรูปเลยนะครับ พอดีผมถอดล้อออกมาล้าง แล้วก็มุดใต้ท้องรถ ไปดูความเรียบร้อย

แล้วก็เห็นไอ้เจ้าตัวนี้แหละครับ มันเหมือนหุดออกมาจากตรงไหน ผมไม่รู้เหมือนกัน มันอยู่

ตรงเพลาขับ ทางด้านซ้ายครับ คือว่ามันไม่ได้ยึดกับอะไรอยู่เลย กลิ้งไปกลิ้งมา

กลัวจะเป็นอะไร....กังวลเลยครับ ยังไง พี่ๆเพื่อนๆท่านใดรู้ช่วยทีครับ :D

2. มันอยู่ตรงนั้นแหล่ะครับ ลูกยางกันสั่นของเพลา ไม่ได้หลุดมาจากไหนหรอก

3. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    ตอนที่เห็น นะครับพี่เต้ มันไม่ได้อยู่ตรงนี้ครับ มันสามารถเลื่อนไปเลื่อนมาได้หรือครับ

แต่เวลารถวิ่ง มันก็จะกลับมาอยู่ที่ต่ำแหน่งนี้ใช่มั้ยครับ......

4. มาหาความรู้ครับ

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เก็บข้อมูลครับ

6. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ของผมก็เอามือจับเลื่อนไปเลื่อนมาได้เลย ไม่รู้จะไปถามใครเหมือนกัน
    ในสถาพปกติ มันจะยึดติดกะเพลา หรือว่ามันจะเลื่อนไปมาได้ครับ

7. tuator

tuator New Member Member

6
    0
    0
    มันก็คือตัวถ่วง หรือตัวกันสั่นนั่นละครับ ของผมหลุดไป 1ข้างแล้ว เอาออกไปเลยครับถ้าหลุด ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด วิ่งปกติดีเหมือนเดิม:cool:

8. kai555

kai555 New Member Member

5
    0
    0
    ที่จริงแล้วมันจะติดอยู่กับเพลาขับ ของผมมันก็หลุดเวลารถวิ้งมันจะเลือนไปมา ก็เลย ถอดออกมานานแลัวไม่มีปัญหาคับ

9. nonglays

nonglays New Member Member

27
    0
    0
    ความรู้ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้