มีคาบเกลือขวาๆ ออกมาทางท่อยาง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย เครื่องซักผ้าสังหาร, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    มีคาบเกลือขวาๆ ออกมาทางท่อยางระหว่างรอยต่อ หม้อน้ำ กับ เครื่องครับ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ เช็ดออกแล้ววิ่งได้ซักพักก็จะมีคาบเกลืออีกครับ

1. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    น่าจะท่อน้ำปริหรือแตกนะครับน้ำมันดันออกมา

2. ขอบคุณคับ แอบมารู้มั่ง เดี๋ยวลองไปดูก่อนว่าเป็นป่าว

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    รั่วค๊าบบบบ

4. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    โอ้วดีจัง ไม่ต้องซื้อเกลือกินแล้ว รถคุณผลิตเกลือได้

5. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ของใหม่ไม่เกิน 100

เบอร์พาร์ทตามรูป
    :D

6. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    เผลอ เอา เกลือแกง ใส่ไปหรือเปล่า คับ หรือ ใครแกล้ง ( ล้อเล่น นะคับ )

ตามกระทู้ บนเลยคับ เปลี่ยน ท่อยาง เวลเปลี่ยน เอากระดาษ ทราย ละเอียดหน่อย ขัด ขี้ ตระกรันที่ข้อต่อด้วย นะคับ จะได้ ไม่ซึมอีก

แล้ว รัดเข็ม ขัด ให้ถูก จุดนะคับ จะได้ ประหยัด อิ อิ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ไม่ต้องตกใจครับ มันก็เป็นแบบนี้แหละ หมั่นทำความสะอาด ถ้ายางมันเริ่มจะบวมๆแล้ว
    ก็เปลี่ยนมันใหม่ซะเลย ไม่แพงอย่างที่ข้างบนบอก

8. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    น้ำซึมเวลาเครื่องร้อนมันดันออก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้