ปั๊มเพาว์เวอร์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tarosoi4, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
    ท่านใดเคยรื้อซ่อมปั๊มเพาเวอร์เองบ้างคับ กรณีรั่ว ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างซ่อมยากไหมคับขอความรู้ที:D:D:)

2. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    เบิกชุดซ่อม มาเปลี่ยน ได้คับ จะเป็นพวก ซีล โอริง และควรจะเปลี่ยนลูกปืนด้วยคับ ค่าของ 600 กว่าบาทคับ
    ส.รุงโรจน์
    สว่างยนต์
    ถนนวรจักร หรือเข้า 0 เบิก ของมาให้ช่างข้างนอกเปลี่ยนได้คับ ไม่ยาก
    ของเทียมเหมือนแท้ไม่ทนนะคับ เน้นแท้ คับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ส.รุงโรจน์ 02 6210744
    สว่างยนต์ 02 2226633

โทรเช็คราคาก่อนได้ครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    รั่วนี่ ลองไขน๊อตให้แน่นๆทุกตัวดูก่อนเผื่อมันคายตัวจะด้วยสาเหตุอะไรก็แล้วแต่
    ผมเคยแล้ว และเคยรื้อปั๊มเพาเวอร์แต่ไม่ใช่รุ่นนี้ครับ
    ถ้ามันรั่วจริงๆก็เปลี่ยนตามที่คุณ noomth บอกแหละครับ
    เปลี่ยนมันเองเลยไม่ยาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้