ถามเกี่ยวกับตัว EGR หน่อยคับ ในtiger d4d 2.5

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย รัน, 5 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. รัน

รัน New Member Member

52
    0
    0
    มีใครอุดตัว EGR มั่งคับในเครื่องของ tiger d4d 2.5 แล้ววิ่งเป็นยังไงมั่งคับปลายตกรึปล่าว...เพราะของผมเอาท่อ EGR ออกเลยคับแล้วอุดทั้งสองฝั่ง...อยากทราบดังนี้คับ
    1...ปลายตกกันรึป่าวคับ..
    2...เห็นเค้าว่าอุดแล้วจะวิ่งดีขึ้น...แต่ทำไมปลายของผมเท่าเดิมคับ 170
    3...แล้วเครื่องของวีโก้..กับ d4d อุดแล้ววิ่งเหมือนกันรึป่าว
    4...ขอคำแนะนำด้วยคับจากพี่ๆทุกคน...ขอบคุณคับ

2. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    170 เลยหรอคับ

ของผมไม่ได้อุด สุดคันเร่ง 165 เองครับ

ว่าจะไปอุดอยู่เหมือนกัน เพราะใส่ Boost Speed แล้ว

3. รัน

52
    0
    0
    ช่ายคับได้ 170 ที่ทำไปตอนนี้มีเพียงแค่ทำท่อยิงตรงลงหน้าเพลาทะลวงแคซและเฮดเดอร์..และปรับบูซ 13 psi คับได้ 170 แต่เครื่องสั่นมากนะแล้วก้อลองปิดตัว EGR ได้ต้นมานิดนึงเลยอยากถามพี่ๆว่าคนที่ปิดตัวEGRวิ่งดีขึ้นรึว่าแย่ลงคับแล้วระยะยาวจะดีไหวคับ
    ปล.ที่รถผมได้ 170 นั้นอาจเปงเพราะผมไม่ค่อยได้ใช้มั๊งคับวิ่งไปแค่ 66+++ กว่าโลเองและถ่ายน้ำมันเครื่องตรงกำหนด
    รถของผมเครื่องปี 2004 คับ ไม่รู้เกี่ยวป่าว...อิอิ..

4. รัน

52
    0
    0
    ที่ใส่ boot speed ของอะไรคับราคาเท่าไร
    แล้วถ้าใส่ตัว ปลดล๊อคบูซกับปลดล๊อคความเร็วรถจะวิ่งขึ้นไหมคับ
    ตอนนี้มองของ jumper อยู่อะคับไม่แพง....ขอบคุณคับ

5. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    ผมอุดมาก้อไม่เปงไรนะคับ

ตอนยังไม่อุดก้อได้ 165-170 คับ

อุดแล้วผมก้อวิ่งได้เท่าเดิมคับ ปลายก้อไม่ตกนะคับ มีแต่จะไหลขึ้นไปคับ

6. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    ผมมีกล่องขายนะ เพิ่งถอดออก เพราะขายรถ เป็นกล่องยกหัวฉีด บูสมาเร็วมากๆ สนใจติดต่อได้ 086-1110013

7. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ของผมก็วิ่ง หกหมื่นกว่าโลเหมือนกันครับวิ่งได้เต็มที่165 เหมือนกัน
    พอเอาไปใส่ เจโบ มันวิ่ง200กว่าเลยอะครับ คริ คริ

8. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ผมก็เคยอุดครับ ปลายก็ไม่ตกนะ เท่าเดิมแต่ควันเหม็น มากๆๆ ตอนนี้เอาออกไปแล้วครับเท่าที่อุดมา 3เดือน ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

9. รัน

52
    0
    0
    ขอบคุณทุกเสียงคับที่ไขข้อข้องใจคับ....
    1..พี่ๆคับกล่องสี่เหลี่ยมที่อยู่ในห้องเครื่องด้านขวามือ(หันหน้าเข้ารถ)แถวกลองอะคับใช่กล่องecuรึป่าวคับแล้วสามารถใส่กลอ่งของวีโก้2.5ได้รึป่าวหรือd4d 3.0ได้ไหมเพราะว่าบูซถึง 14 psi หัวทิ่มเลยคับ...ขอบคุณคับ

10. รัน

52
    0
    0
    อิจฉาจังอยากแรง:cry::cry::cry:

11. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    มันก็ต้องวิ่งอยู่แว้นนิ พี่โจ้นิ :p:p:p:p:p

12. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ของผมไม่อุดวิ่ง 200กว่า รวมตังค์ในกระเป๋าด้วย 55555

13. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    ดีคับอุดอยู่ ^^ 180 แล้ว พอดียกหัวฉีด ด้วย ^^

14. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    แรงได้ใจเลยคับแม็ค

15. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    อุดก็แรงขึ้น แต่สภาพวะแวดล้อม อากาศจะแย่ลง นะครับ

16. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เข้ามาเอาความรู้คับ

17. รัน

52
    0
    0
    เครื่อง3.0ปะคับ..แล้วเคื่อง2.5สามารถเอากล่องกับหัวฉีดของ3.0มาใส่ได้ไหมแล้วมันจะเพี๊ยนกันมากไหม.....ใครรู้ใครเคยลองบอกทีคับ....

18. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    อุดแล้ว...ดีแน่นอนนครับ...เครื่องสะอาดขึ้น....เพราะไม่ต้องเอาไอเสียที่เผาไหม้แล้ว...กลับมาใช้อีกรอบ..อุดเลย....ๆๆๆๆ

19. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ก็ใช้ของเดิมดีแล้วผมว่า แต่ไปติดกล่อง ยกหัวฉีดเอา คับ แรงเหมือนกัน

20. ไอ้เสือบุก

515
    4
    0

โทดทีครับที่ตอบช้า ผมใส่ของ ECU SHOP อยู่ครับ 8900บาท
    ต้นกะกลางงี้ดึงกระจาย ลองดูครับ ตอนนี้เริ่มจะชินและ
    ว่าจะค่อยๆหา กล่องยกหัวฉีดอยู่ครับ

21. mega fire

mega fire Member Member

354
    7
    18
    ก่อนอุด 170

หลังอุดก็ 170 ครับ

VIGO 2500 CC. NO I/C ครับ

แต่เสียงวิ้ดจากท่อดังขึ้น ต้นรู้สึกได้นิดนึงว่าดีขึ้น น้ำมันเครื่องถ่ายออกมาไม่มีเขม่าไอเสียครับ

22. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ควันดำ ทำให้อากาศรอบนอกเสียครับ ดมมากๆแล้วมึน
    EGR ทำออกมาเพื่อลดมลพิษ ครับ
    ถ้าจะอุดหาแผ่นหนาซะหน่อย เดี๋ยวเวลามันเปิดอากาศระบายออกจะได้ไม่ละลาย
    ติดเครื่องครับ ดูแล้วน่าจะได้ต้นดีขึ้นกว่าเดิม

23. ไอ้เสือบุก

515
    4
    0

ขอความรู้เกี่ยวกับเฮดเดอร์หน่อยครับ ทำยังไง ที่ไหน

คือไม่มีความรู้ด้านนี้ครับ อยากรู้ว่าต้องใช้ทุนประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ:)

24. รัน

52
    0
    0
    ผมทำเฮดเดอร์เป็นแบบเหล็กธรรมดานะคับ..ราคาอยู่ที่ 1700 พร้อมใส่คับ เป็นร้านแถวบางประหันคับใส่แล้วเสียงจะดุขึ้นมาอีกแบบสะใจตอนซัดนะคับตนได้ok ปลายไหลไวดีคับ....ลองดูคับ..ไอ้เสือถอย:D

25. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    อุดไม่อุดไม่มีผลกับความเร็วครับ

26. รัน

52
    0
    0
    มีปัญหาคับ..หลังปิดEGR
    1..เกียร์ 3 และ 4 รอบกวาดมาช้าคับ
    2..พอถึง 160 ไหลไป 170 ช้ามากคับ
    3..เสียงวาล์วดังมากคับ ชัดเลย
    ปล.ตอนที่ยังไม่ได้ปิดEGRนั้น 1-2 ไม่ค่อยจัดเท่าไร แต่3 และ4 มาปื๊ดเลย 160 ไป 170 นั้นไวกว่า

พี่คับรถผมเป็นอะไรคับ...ทำไมปิดเเล้วไม่เหมือนคันอื่น ปิดแล้วได้แค่ เกียร์ 1 และ 2 เองอะคับ

27. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    สนใจเฮดเดอร์อ่าคับ มีใครใส่มั่ง แล้วมีกี่แบบ ราคาด้วยคับ

28. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ผมก็ยังไม่ได้ทำเฮดเลย ทำแต่หม้อพัก

29. ไอ้เสือบุก

515
    4
    0
    ^
    ^
    ^
    ทำที่ไหนบอกด้วยนะครับ

ไม่ทราบว่าอยู่แถวๆสมุทรสาครป่าวครับ ถ้าผิดก็ขออภัย

30. รัน

52
    0
    0
    ทำแถว อยุธยา คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้