เมื่อ 132 น้องสแตปฯ ของ น้องMONNY_VIP กำลังแปลงร่างครับ...

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย BOMBMAN_9, 11 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOMBMAN_9

BOMBMAN_9 New Member Member

137
    0
    0
    สวัสดีครับ ขอนำลำดับขั้นตอนการแปลงร่าง เล็ก ๆ น้อย ๆ ของ น้อง "สแตปก๊ากส์ สป๊ากส์เปี๊ยบ" ของน้องมนนี่ มาให้รับชมกันตั้งแต่เริ่มนะครับ เผื่อเพื่อนสมาชิกท่านอื่น ๆ ที่ต้องการ แต่งรถคันโปรด คันเก่งของท่านบ้าง ในแนวนี้ ของ น้องมนนี่ เขานะครับ

ผมบอมบ์แมน รับอาสา ดูแล การตกแต่ง ให้กับน้องสแตปฯ ด้วยตัวเองเลยคร้าบบบบบบบบบ...

บอมบ์แมน....

เริ่มจากวันแรกที่ได้สัมผัส ตัวเป็น ๆ ที่ อาจารย์ จากลาดกระบัง ได้ให้น้องมนนี่ ครอบครองต่อครับ...

หลังจากที่ได้น้องสแตปฯ มาครอบครอง น้องมนนี่ ก็ถ่ายรูปเป็นที่ระลึก ที่รัชมังคลาฯ คร้าบบบบบบบบบบ...

แล้วน้องมนนี่ ก็พาน้องสแตปฯ ไปชำระล้างกายที่ ร้านยูนิฯ สุขสวัสดิ์ 41 ที่ท่านฯ เฮียน้อย ดูแลอยู่คร้าบบบบบบบบบบบ..

และก็ได้ลองเลือกดูล้อที่เหมาะให้กับน้องสแตปฯ ไว้เปลี่ยนสไตล์ คร้าบบบบบบบบบ...

แล้วน้องมนนี่ก็ พอน้องสแตปฯ เปลี่ยนสีกระตกใหม่ เป็นสีชา ราคา 2,500 บาท จากร้านเฮียน้อย คร้าบบบบบบบบบบบ

หลังจากติดฟิล์มเสร็จก็เข้าชำระร่างกายให้ หล่อ เหล่า ที่ร้านยูนิฯ กันซะหน่อยคร้าบบบบบบบ...

มาดูการล้างห้องเครื่องจากร้านเฮียน้อย ว่า เนียนแค่ไหนนะคร้าบบบบบบบบ...อิอิ

แล้วน้องมนนี่ ก็ทำพิธี ปฏิญาณ ตนเป็นสาวก JP ตั้งแต่นี้เป็นต้นไป...อิอิ

แล้วน้องมนนี่ ก็ได้ไปร่วมงานมิตติ้ง กับคลับ TTCT ที่ร้านนาย ไท คร้าบบบบบบบบบบ...อิอิ

แล้ววันรุ่งขึ้น น้องมนนี่ ก็นำ น้องสแตปฯ ไป เข้าร้าน GNT (วัชรพล) เพื่อตีโป่ง กันต่อเลยคร้าบบบบบบบบบบบ...

แล้วผมจะติดตามความคืบหน้าของน้องสแตปฯ มาให้ชมกันอีกต่อไปในโอกาสหน้า นะครับ...

2. sakolo

sakolo New Member Member

11
    1
    0
    Story board สุดเจ๋งได้อารมณ์มากครับ
    แบบว่าดูแล้วอยากทำอ่ะ
    น่าจะมีงบประมาณในแต่ละขั้นตอนด้วยนะ

3. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    อ.ลาดกระบัง ชื่ออะไรคับ ใช้ อ.สมภพ (แดง) ป่าว ถ้าใช่ผมรู้จัก ดูจากรูปใช่เลย 555

4. เดียว

เดียว New Member Member

11
    0
    0
    ล้อชุด นี้ประมาณเท่าไหร่ครับ อิๆๆ ชักอยาก ได้ จะลองมาตีโป่ง กระโห้ดูบางจัง

5. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    สงสัยต้องไปล้างห้องเครื่อง ที่ร้านยูนิ บ้างแล้วละ ตอนนี้เน่ามากเลย

6. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

บอมบ์แมน ขอตอบ คำถามจากเพื่อน ๆ สมาชิก แทนน้องมนนี่ เป็นข้อ ๆ เลยแล้วกันนะครับ

1. สำหรับขั้นตอนการทำ จะพยายามสรุปค่าใช้จ่ายเมื่อทำเสร็จแล้วให้เพื่อน สมาชิกได้รับทราบ รวมถึงสถานที่ ไปทำด้วยแล้วกันเนอะ...
    2. ถูกต้องแล้วครับ เจ้าของท่านเดิม คือ อ.สมภพ ครับผม...
    3. ล้อชุดนี้ สามารถ สั่งซื้อได้ พี่หลี วีไอพีคาร์ไทยแลนด์นะครับ มีหลายลายให้เลือกราคาไม่แรงและมีค่าออฟที่ท่านต้องการแน่นอนครับ ตามลิ้งก์ นี้ไปนะครับ http://www.superwheel.net/ หรือ ท่านที่มีล๊อกอิน วีไอพีฯ ก็สามารถเข้าตามลิ้งนี้ครับ อัพเดทแทบทุกวันครับ... http://www.vipcarthailand.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=213
    4. สำหรับร้านยูนิฯ ก็อยู่ไม่ไกลมากครับ ไปมาสะดวก สุขสวัสดิ์ 41 เจ้าของร้านเป็นกันเองมากมายครับ ลองดูรถที่ไปล้างตามลิ้งนี้ครับ... http://www.uniwashcarcare.com/

สวัสดีครับ
    บอมบ์แมน

7. Poon133

132
    0
    0
    พี่บอมส์ตอบแบบเต็มยศเลยนะ อิอิ

8. BOMBMAN_9

137
    0
    0

เห็นรถปุ่นแล้ว หล่อ แบบน่าอิจฉามาก ทำต่อเลยจะรอดู มีท่อยัง พอดีมีใบนึง ของน้องเอสซ่า วีไอพีฯ อ่ะ สนใจป่าว ไม่ดังมาก หม้อพักใหญ่ สไตล์ยากูซ่า ตามรูปนะ น้องเขาคิด 2000 เอง ลองดูแล้วกันนะ ช่วยน้องมันขายด้วย...อิอิ ตามลิ้งนี้แหละ...http://www.vipcarthailand.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=6096

บอมบ์แมน...

9. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ไม้บรรทัดสวยดี

10. Poon133

132
    0
    0
    มาตอบ อีกรอบละกันครับพี่บอมส์ ท่อ มีแล้วครับ พี่ฐาแนะให้หาก่อนไปทำพาร์ท เค้าจะได้เว้นช่องกันชนท้ายให้เลย ทรงคล้ายๆกันเลยครับ

11. DON_SF

636
    0
    0
    คอยๆๆททำไป

12. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    รับทราบครับปุ่น ล้อสวยนะ แล้วฝากประชาสัมพันธ์เรื่องท่อน้องเอส ไปด้วยแล้วกันเผื่อเพื่อนสมาชิกท่านอื่น ๆ สนใจครับ...อิอิ

13. DON_SF

636
    0
    0
    ลืมบอกท่อสวยคับ

14. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ล้อเต็มดีจัง

15. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    รายงานความคืบหน้า พอดีช่างเจองานแก้ ก็เลยยังไม่คืบหน้าไปถึงไหน แต่ช่างบอก อีกอาทิตย์ ก็ต้องรอไปก่อนครับ ไม่ว่ากัน.....ฮือ ฮือ

16. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับพอดีได้ผ่านไปดูความคืบหน้า น้องสแตปฯ ตอนนี้ ช่างได้มาทำโป่งซ้ายเสร็จ
    และได้ทำโป่งหลังขวาต่อแล้วครับ เลยอัพรูปให้ชมกันครับ คาดว่า อาทิตย์หน้าคงจะเสร็จครับ

บอมบ์แมน...

17. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    เอาใจช่วยครับ

18. tha79

737
    0
    0
    ดันต่อครับ
    จะได้หล่อไวไวน๊า

19. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    พอดีผ่านไปแถวสายไหม ก็เลยแวะเวียนไปดูความคืบหน้ามา ก็เลยถ่ายรูปมาฝากน้องมนนี่ ครับ...

กลับมาอัพเดทครับ สำหรับท่านที่กำลังจองคิว ช่างตุ่ย ในคิวต่อไปนะครับ ตอนนี้ก็เสร็จแล้วนะครับ สำหรับโป่ง ทั้ง 4 ล้อ ก็เหลือเก็บ ตกแต่ง ให้ส่วยงามอีกนิดหน่อย ไม่เกิน อาทิตย์ เสร็จแน่นอนคร้าบบบบบบบบ...อิอิ

พี่ปิ่นเตรียมตัวได้เลย คร้าบบบบบบบบบบบบบ...

สวัสดีครับบอมบ์แมน...

20. Poon133

132
    0
    0
    อลังการงานสร้างอีกแล้วครับท่าน

วันเสาร์นี้ สายๆบ่ายๆ ใครไปร้านกาย ไม๊ครับ ผมเอารถไปซ่อมกันชน ขับขึ้นบ้านครูดพื้น นอตหลุดเลย เซ็งจิต ดีนะยังไม่ทำสี

21. BOMBMAN_9

137
    0
    0

ไปด้วยดิ มารับด้วยนะ....อิอิ

22. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    กลับมาแล้วมารายงาน ความคืบหน้าให้กับเพื่อนสมาชิกได้รับทราบกันครับ สำหรับรถ น้องมนนี่ ตอนนี้ครีบและโป่ง เรียบร้อยแล้วครับ รอคิวทำพาส กันต่อไปครับ

แล้วจะมาอัพให้ชมกันอีกนะครับ...อิอิ

23. DON_SF

636
    0
    0
    สวยสุดๆ อิอิอิ

24. ZOMA

ZOMA New Member Member

27
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ

25. tha79

737
    0
    0
    จินตนาการไปถึงไหนต่อไหนแล้ว
    เอิ้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

26. winwin

winwin New Member Member

25
    0
    0
    ครีบใหญ่มากกๆ น่าจะใส่ล้อ max ด้วยจะได้ดูงามๆ สวยครับ

27. powerbypo

powerbypo New Member Member

11
    0
    0
    มีเหงือกด้วยอะ ท่าทางดุน่าดู

28. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    อิอิ รถแรงแน่ๆ ดูจากเหงือก สำหรับหายใจ

29. mr.prasanai

mr.prasanai New Member Member

193
    2
    0
    ติดตามอย่างนี้ต้องติดตาม

30. Poon133

132
    0
    0
    พี่ราฟา บอมส์ ถามหน่อย ติกเกอร์ จังชั่น แผ่นเท่าไรคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้