เสียง Blow Off Valve แบบนี้รุ่นอะไรกันแน่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AWD_IMP, 13 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    โบล์วออฟ type S อันนี้รุ่นไหนครับถึงจะเป็นเสียงนี้ เห็นมีขายทั้งหัวม่วง กับไม่ม่วง (คนขายบอกtype sเหมือนกัน)
    เท่าที่รู้เคยเห็นแต่หัวม่วงนี่นา

[media]http://www.youtube.com/watch?v=B6tEii4rSS8[/media]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มิถุนายน 2009
    ANTILAG ถูกใจสิ่งนี้
  2. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    ขอตอบครับเนื่องจากใช้ Type S หัวสีดำอยู่ในเครื่องเจออโต้นะครับ เสียงไม่ใช่แบบนี้น่ะครับผมต่อคายทิ้งหมดนะครับ เสียงจะ จิ้วๆๆๆ คล้าย SQV แต่ยาวกว่าครับผม ถ้าแบบนี้เสียงอาจจะต่อวนอยู่หรื่อเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจครับ

3. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    เดียร์ ผมก็ชอบเสียงนี้เหมือนกัน แต่เคยได้ยินว่ามันเป็น Greddy Type.... อะไรไม่รู้

รอฟังคำตอบอีกคนจ้ะ

4. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ฟุ้วๆๆ

5. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    อื้มมมม งี้นี่เอง เข้าใจมาตลอดว่ามีแต่หัวม่วง แล้วความแตกต่างของเสียงมันเป็นยังไงใครทราบบ้างครับ
    คือว่า...ถ้าอยากได้เสียงเดียวกับในลิ้งค์ข้างต้น ผมต้องเอารุ่นไหนมาใส่ครับ คายทิ้งหรือต่อวนอ่ะ เบื่อเสียงเก่าแล้ว
    ม่านใดทราบอีกบ้างครับ

6. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    รอคำตอบต่อไปครับผม

7. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ฟังยากจัง 5555555+

8. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ุเสียงมันคล้ายๆของ Blitz เลยออกเป็นลูกๆ

9. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28

เค้าวงเล็บ ไว้ แล้ว ว่า Recirculated

แสดงว่า ต่อ วน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มิถุนายน 2009
  10. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    อ่า จากคลิปเค้าบอกว่าเป็น Greddy Type S คับผม ทราบมาว่าหัวม่วงหรือหัวดำเสียงเหมือนกันนะครับ แต่หัวม่วงจะเป็นรุ่นใหม่กว่าครับ จากคลิปผมว่าน่าจะต่อวนครับแต่ท่าจะบูสเยอะเสียงถึงออกมาขนาดนี้ครับน่าจะมี 0.9ถึง บาร์นึง นะครับ

11. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ต่อวนแต่เสียงออกมาดังดีจัง

ถ้าบูสน้อยกลัวจะออกมาเบาจนไม่ได้ยิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้