มีวิธี ไหนที่ ทำให้ ด้ายแดง บนพวงมาลัย สีสดขึ้น บ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tucky Z, 12 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    พวงมาลัย ด้ายมัน สีซีด มีวิธี ทำให้มันสดขึ้นบ้างไหม
    อยากรู้

ขอบคุณครับ :p

nikexposure ถูกใจสิ่งนี้
  2. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    อาจจะดูว่าตอบกระทู้แบบโง่ๆนะ
    แต่มีคนเคยทำคับ..................ปากกาสีแดงเนี้ยแหละคับ
    ใช้เวลานานหน่อยแต่ได้ผลนะ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    หาปากกา permanent สีแดงสดๆ แต้มๆเอาคับ ก้อติดทนนานดีคับ

4. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    เคยเห็นเค้าทำกันนะ
    ถอดมาล้างแชมพู2 3รอบ ตากลมไว้ ห้ามตากแดด เพื่อล้างคราบดำ คราบมันที่ฝัง
    แห้งดีแล้ว ใช้ปากกาเมจิ เขียนผ้า อย่างดี ลองหาดูที่เซนทรัลจะมีร้านขายเครื่งเขียนใหญ่ๆ
    ลองดู ทำเสร็จลงแวกซี่ เหมือนของใหม่เลยครับ

5. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เป็นความรู้อีก ดีเลยครับ

6. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ว้าวความรู้ๆๆ

7. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    ล้าง แชมพู ไม่กล้า ลองทำ กัว เหนียว มือ เวลา จับ

8. เอ็กซ์

เอ็กซ์ New Member Member

19
    1
    0
    มันสีซีด หรือคราบดำๆไปเกาะ ละครับ

วิธีคนอื่นๆเค้าก็บอกกันไปแล้ว เกาให้ถูกจุดก็แล้วกัน

9. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0
    ถ้าซีดผมไม่รู้ครับ แต่ถ้ามันดำใช้น้ำยาฟอกเบาะในห้างใหญ่ๆแผนกอุปกรณ์รถมีครับ
    กระป๋องฉีดฟ็อกกี้ แล้วใช้แปรงฟันของเด็กเล็กๆนุ่มๆค่อยๆแปรงรอแห้งก็แจ่มแล้วครับ
    ทำได้ทั้งเบาะและด้ายนะ

10. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เข้ามาเอาความรู้ใหม่ ๆ คับ

11. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เป็นความรู้ดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้