เลขไมล์ กิโลเมตรไม่วิ่งครับ ทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย kiamboi, 3 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kiamboi

kiamboi New Member Member

50
    0
    0
    คือความเร็วหนะขึ้น แต่ไอ้ที่มันนับว่าวิ่งไปกี่ กิโลเนี่ย มันไม่วิ่งทั้งอันใหญ่อันเล็ก
    ตอนแรกมันก็ทำงานอยู่นะ แต่ตอนนี้นิ่งเลย เช็คที่ไหนดีครับ ซ่อมยังไงดีครับ

2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เปลี่ยนใหม่ทั้งเรือนไมล์ ราคาน่าจะพอๆกะค่าซ่อมนะ แถมอันเก่าเก็บไว้เป็นอะไหล่ได้ด้วย เรื่องราคาไม่มั่นใจ เคยซื้อได้เมื่อ 3 ปีก่อน ใบเทาใบนึงคับ

3. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ตามนั้นครับ....

4. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ลองดูในกระทู้ซื้อขายสิครับ เผื่อจะเปลี่ยนใหม่ได้เลย :D:D:D

5. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ก่อนซ่อม กดรีเซต หลายๆรอบก่อน เพราะบางทีอาจฝืด หรือ ล็อคค้าง เคยเปง แต่หายเองครับ

6. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ลองทำอย่างคุณปิ่นบอกก่อนนะครับ รีเซ็ทดูก่อน
    ถ้าไม่หาย ตอนนี้อาจต้องแลกด้วยสองใบเทาๆ

7. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    ติดต่อคุณนพ เลยครับ เห็นมีอยู่หลายตัว

8. kiamboi

50
    0
    0

ลองแล้ว หายแล้วครับ โชคดีจัง ขอบคุณครับ

9. kiamboi

50
    0
    0
    ลองแล้ว หายแล้วครับ

10. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    อ้อ เฟืองไมล์ขบกันนี่เอง ดีนะที่หาย บางคันกดรีเซ็ตขณะรถวิ่ง เฟืองเลยขบกัน ยังไม่รู้วิ่งต่อไป เฟืองกระจาย วิธีการรีเซ็ต odometer แบบ ฟันเฟือง (analog) ทีถูกต้อง ต้องจอดรถให้สนิทแล้วค่อยกดปุ่มรีเซ็ต

ยังไงดีใจด้วยนะคับ

11. kiamboi

50
    0
    0
    ผมกดตอนวิ่งเลยครับ โชตดีกำลังสองที่ไม่พัง โอ้แม่เจ้า

12. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    โชคดีจังเลยพี่ ดีใจด้วยที่ไม่เสียตังค์ อิอิอิ

13. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ห้ามกดตอนรถวิ่งจ้าาาาาาา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้