ขอนอกเรื่องนิดหน่อยครับ ใครพอจะรู้บ้างว่า...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย didomon, 23 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ขอนอกเรื่องนิดหน่อยครับ ใครพอจะรู้บ้างว่า โตโยต้า VIGO 4x4 โหลดเตี้ยได้เปล่า น้องผมฝากถามมา งงกับมันจริงๆ เดี๋ยวอยากสูง เดี๋ยวอยากต่ำ รบกวนท่านผู้รู้หน่อยนะครับ :cry: :cry:

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    โหลดได้อยู่แล้วครับ จะ 4WD หรือ 2WD
    จะโหลด เยอะแค่ไหน ครับ

ถ้าไม่เยอะ สปริงหน้า ใช้ของ Fortuner ครับ สปริง Fortuner สั้น กว่า Vigo 1 ข้อ
    ข้างหลัง ก็ ถอดแหนบออก แล้วดัด
    โช๊คแข็งๆ หน่อย

ถ้างบถึง ก็ TEIN มีตรงรุ่น ค้าบ
    http://www.atpmotorsport.com

:)

3. ตามพี่เค้าเลยครับ ข้อมูลพี่แกแน่นสุดๆครับ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แล้วซื้อ 4 x 4 ทามมายอ่ะครับ

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    รถน้องครับ งงกับเขาอยู่เหมือนกัน สงสัยอยากเป็น EVO :D :D

6. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ซื้อ 4x4 มา แต่ กลัวความสูง

อิอิ

7. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    เข้าใจคิคเนอะ อิอิ

8. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ได้อยู่แล๊

ส่วนด้านหลังผมแนะนำ ใส่กล่องโหลดก็ได้นะครับ
    เผื่อถ้าต้องการ บรรทุกจะได้ไม่ย้วย ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้