รบกวนผู้รู้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย knaboon, 21 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. knaboon

knaboon New Member Member

58
    0
    0
    ตอนนี้รถผม เวลาติดเครื่องแล้วเปิดแอร์ รอบจะตกมากจนรถสั้นและเกือบดับ

เป็นเฉพราะเวลาเปิดแอร์อะคับ ไม่เปิดก้อปกติ ส่วนใหญ่รอบจะตกมากๆก้อเวลาเครื่องเย็นอะคับ

เคยเอาไปล้าง พวก ea กับ ลิ้น มาแล้วก้อไม่หาย เซงมากๆเลยคับ

ไม่รู้ว่า เป็นที่ คอมแอร์หรือ ea เสื่อมสภาพหรือป่าว

ใครเคยเป็นหรือมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอบคุนมากๆ

2. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    หลังจากล้างแล้วช่างเขาตั้งรอบเครื่องให้ใหม่หรือเปล่าครับ
    ต้องตั้งรอบเครื่องตอนเปิดแอร์ด้วยนะครับเพราะรอบตกตอนเปิดแอร์
    ส่วนใหญ่ก็แก้กันด้วยวิธีนี้ แต่ของผมมันมีอาการแอร์ไม่ค่อยสู้แดดด้วย
    เลยให้ร้านแอร์เช็คช่างบอกคอยร้อนระบายไม่ดีแต่คอมแอร์ปรกติเลยเปลี่ยนแผงคอยร้อนซะ
    รอบหายตกเลย

3. knaboon

58
    0
    0

ตั้งแล้วคับ ตั้งไว้900-1000 เลยเวลาเปิดแอร์

สงสัยของผมก้อไม่สู่แดดแน่เลย จอดตากแดดไว้ติดเครื่องทีรอบตกฮวบ

4. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ของผมเคยเป็นนะ ครับ แต่รถของผมติดแก๊สมา ลองให้ช่างตั้งวาล์วดูครับ และไฟ ครับ
    แต่ที่สำคัญมันอยู่ที่สถาพรถของเราด้วยนะ ครับ ขอให้โชคดีครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ติดแก๊สด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าติดก็ปรับให้มันกินแก๊สมากหน่อยครับ
    ลองให้ช่างตั้งวาล์ว มันจะช่วยได้ครับ

6. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    ดูที่ตัว ชดเชยรอบครับเสียหรือหรือเปล่า
    ตัวนี้จะมีหน้าที่ช่วย ชดเชยรอบเวลาเปิดแอร์ครับ เมือเราเปิดแอร์รอบจะตก แล้วตัวนี้จะเป็นตัว
    ปรับให้รอบขึ้นไปตามปกติครับ ถ้าเสียก็เปลียนครับ ลองดูนะครับ

7. knaboon

58
    0
    0

ไม่ได้ติดคับ

เครื่อง b16a เกียร์ MT

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้