ล้อแม็กเป็นรอยขอถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย sync713n, 16 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sync713n

sync713n New Member Member

57
    0
    0
    วันนี้ใจลอย ตรงช่วง u-trun ครับ เผลอไปหน่อย เบียดฟุตบาทเลย ใจหายเลย

ตัวรถไม่เป็นไร แต่แม็กเป็นรอยครับ ตรงขอบมันครับ มีรอยนิดนห่อยไม่ลึกมาก แค่ถลอกนิดเดียว ความยาวประมาณ 2 เซนติเมตร เป็นล้อหลังฝั่งขวาครับ

ถามว่าผมควรไปไซ่อมดีไหมครับ หรือว่า รอให้สีมันเก่า หรือเราเบื่อแล้วเอาไปซ่อมที่เดียว (ผมลองค้นใน google ดูมันคิดประมาณเหมาวงละ 300-500 )

แล้วมีวิธีสงเกตุอย่างไรไหมครับว่ามันไม่ปกติ
    ขอบคุณมากครับ

2. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ถลอกนิดหน่อย ถ้าไม่ติดใจหรือมองแล้วแล้วรู้สึกมันสะกิดอิอิ ก็ยังไม่ต้องทำหรอกครับ^^ ของผมก็รอยเพียบไม่รู้มาจากไหน

3. ของผมก็เพียบเหมือนกันครับแต่เท่าที่บอกมาไม่เป็นไรหรอกครับ เอาเป็นว่าถ้าซ่อมแล้วมันสบายใจกว่าก็ทำไปโลดครับ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เก็บไว้เป็น ข้อเตือนใจครับ

5. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    แม็กร้าวเพิ่งไปซ่อมมา 2000 พร้อมทำสีใหม่ 4 วง

6. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ตรวจสอบ ยางด้วยนะครับ
    ว่าแก้มยางมีปัญหา หรือเปล่า
    ผมว่า สำคัญ กว่า Mag ซะอีก

การซ่อมล้อ
    มันอยู่ที่ขอบล้อ Mag เป็นแบบไหน ครับ
    ขอบกระจก ขอบปัดเงา หรือ พ่นสีธรรมดา
    จะให้ดี ลงรูป ล้อก็ดีครับ

วิธีการดู ว่า มีปัญหาหรือเปล่า
    ลองอ่านตาม Link ด้านล่างเลย ครับ
    http://www.automagwheel.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538703789&Ntype=9

Credit : Automagwheel

:)

7. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มิถุนายน 2009
  8. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0

9. คุณพี่ครับข้อมูลยังแน่นเหมือนเคยนะครับ ขอบคุณครับทำให้ผมได้ความรู้ไปด้วยครับ:p:p:p:p

10. sync713n

57
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ ลองเอาแปรงขัดดูแล้ว ไม่ลึกมาก ลองขับแล้ว ไม่รุ้สึกเปลี่ยนแปลงแต่อย่างใด
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ขอบคุณครับ

11. sync713n

57
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ ลองเอาแปรงขัดดูแล้ว ไม่ลึกมาก ลองขับแล้ว ไม่รุ้สึกเปลี่ยนแปลงแต่อย่างใด
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ขอบคุณครับ

12. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ให้ไป... แต่ไม่หมดไป
    กลับได้ มิตรภาพ กลับมา

แล้วจะ หวงไว้ทำไม

:)

13. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    ของเค้าเพียบเลอะ

ตานันต์ เอาตะใบ กะ กระดาษทราย แต่งกันหน้าเกลียด

14. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    เป๊นลอยเหมือนกัน เก็บตังอยู่ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้