ไม่ทราบว่า B14 วางเครื่อง QG16 ยกลงจากนิสสัน ซุปเปอร์นีโอได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย AE5742, 18 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AE5742

AE5742 New Member Member

7
    0
    0
    ไม่ทราบว่า B14 วางเครื่อง QG16 ยกลงจากนิสสัน ซุปเปอร์นีโอได้ไหม
    และมีอะไรที่ใช้ของเดิมได้บ้าง (เกียร์ auto ทั้งคู่)
    พอดีรถที่บ้านใช้ QG16 ขับหม้อน้ำแตกจนเครื่องฮีท เลยวางเครื่องใหม่เป็น QG18 แต่ดูจากสภาพแล้วอยากจะซ่อมเครื่อง QG16 แล้วยกลงวางใน B14 แต่ไม่รู้ว่าปกติเค้าวางกันได้ไหม ไงแนะนำด้วยครับ ถ้ไม่ได้จะได้ลงขายอะไหล่ เพราะที่บ้านจะให้ชั่งเป็นเศษเหล็ก ดูแล้วเสียดายของ แต่ไม่มีที่เก็บจิงๆ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    วางได้ สบาย บรื๊อออออออออออออออออออออออ :D:D:D:D

3. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตามสุดหล่อท่านนี้ไปเลยครับ :D :D :D

4. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    จัดไปเลยคับ..ตามท่านนี้เลยคร๊าฟฟฟ:D:D:D:D:D:D

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  6. AE5742

AE5742 New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ ... รวดเร็วดีจิงๆ

ผมได้คุยกับทางอู่คร่าวๆแล้วครับ
    ทางอู่บอกว่าจากที่เครื่องฮีท ทำให้ฝาสูบโก่ง ลูกสูบไหม้ (อาจจะติด)
    อาจจะนำมาซ่อมไม่คุ้มหรือพวกพี่ๆมีข้อแนะนำยังไงบ้างครับ
    กลัวนำไปวางที่ b14 แล้วมีปญหาจุกจิก สู้วางเครื่องใหม่ไปเลยดีกว่า
    (แต่ตอนนี้เครื่อง b14 ก็ยังไม่มีญหานะ แค่เสียดาย QG16)

ปล. QG18 เป็นเครื่องนอกใช่ป่าวครับ เครื่อง 1800cc ขับมันจิงๆ
    แต่งงตรงตอนไปตัดเครื่องที่ขนส่ง ทางร้านที่จำหน่ายเครื่องออกบิลมาให้เป็นเครื่อง 14XX cc
    หรือผมข้าใฝจอะไรผิดป่าว หรือทางร้านเลี่ยงภาษีครับ งง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้