เพื่อนๆ ใช้ผ่าเบรคของอะไรกันบ้าง

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย neoaut, 27 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนผ้าเบรคครับ เพราะเบรคเสียงดังมากคาดว่าผ้าเบรคคงหมดเกลี้ยง
    เพื่อนใช้ผ้าเบรคของอะไรกันบ้าง แล้วเป็นอย่างไรบ้าง ราคาเท่าไหร่กัน แนะนำกันน่อยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มิถุนายน 2009
  2. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ใช้ของยี่ห้อเดียวกะรถ เปลี่ยนคู่หน้ามา ราคาพันต้นๆๆ แต่ต้องเจียรขอบผ้าเบรกด้ายข้างหน่อยเพราะมันจะทำให้เกิดเลียงดัง ใช้แล้วก็ดไม่มีปัญหา

3. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    ผมใช้ของ Mintex ดีครับ คู่หน้าพันกว่าๆ

4. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ผมใช้ของ mintex ผมซื้อผ้าหลังมาตอนนั้น 750 บาท สั่งได้จากพี่ อริสรา 085-3424398,02-4594437 อยู่บางบัวทอง พี่ชาแนะนำมาคับ ใช้ดีคับไม่มีเสียงดัง ไม่กินจาน ลองดูนะคับเผื่อมีประโยชน์

5. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    ผมลองถอดล้อออกมาดูผ้าเบรค เห็นเหลือหนาอยู่ 1 ซม. ยังไม่บางเท่าไหร่ ผมใช้ของ Lucus อยู่ เปลี่ยนมายังไม่ถึง 3 ปี อาจจะต้องทนใช้ไปต่อ เพราะผ้าเบรคยังไม่หมด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้