สอบถามครับ : สัญญานไฟบนหน้าปัดเข็มไมล์

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Ryuk, 12 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ryuk

Ryuk New Member Member

23
    0
    0
    พอดีว่าผมนั่งดู YouTube ไปเรื่อย แล้วไปเจอ Coupe D16y8 ตัวนอกกำลังซัดอยู่

http://www.youtube.com/watch?v=ZIu-PAcPHX0&feature=related

แล้วบนหน้าจอเข็มไมล์จะมีไฟสีเขียวกระพริบอยู่ 2 ดวง

ตัวแรกอยู่ระหว่างวัดรอบกับวัดความเร็ว รู้สึกว่าจะกระพริบตอนรอบ 5000

ตัวที่สองอยู่ระหว่างวัดความเร็วกับวัดระดับน้ำมันกระพริบตอน 5500 น่าจะตอน Vtec ทำงาน

อยากทราบว่า

1. Coupe ในบ้านเรามีไฟสัญญานพวกนี้กระพริบเตือนมั้ยครับ

2..ในรถผมไม่มีไฟสัญญานพวกนี้ อยากจะติดตั้งบ้างทำได้มั้ยครับ (ผมคิดว่าน่าจะทำได้)

3. ช่วยแนะนำร้านที่ติดตั้งไฟสัญญานพวกนี้หน่อยครับ ร้าน+ค่าใช้จ่าย ผมอยู่ฝั่งธนฯครับ วิ่งเพชรเกษม ปิ่นเกล้า นนทบุรี

4.Club Si มี Meeting ย่อย ๆ กันรึเปล่าครับ อย่างเช่นรวมตัวกันทุกคืนวันศุกร์ที่ปั้มอะไรก็ว่ากันไป

Ps. Meeting ครั้งที่ผ่านมา ณ อุ่นไอดินผมขับไปจอดบนสะพานหน้าร้านมองเข้าไปเจอ Coupe สวย ๆ หลายคันเลยอยากเข้าไปร่วมด้วยแต่พอดีไม่ได้แจ้งชื่อไป+ติดธุระด้วย ครั้งหน้าถ้าว่างและไม่ไกลเกินไปคงไม่พลาดครับ

ขอบคุณครับ :)

2. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ไฟพวกนี้น่าจะต้อขึ้นมาเองครับ

3. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    ตอบ..
    1.ไม่มีคับ

2.ทำได้ครับรถคนรู้จักก้อทำอยู่หลายคันแต่จะเป็นเตือนตอนTecเปิดซ่ะมากกว่า

3.รู้ที่เดียวครับ น่าจะอู่BeerR(พี่หมี)แถวคลองลำเจียกเรียบทางด่วนรามอินทราครับเรื่องราคาต้องลองคุยกะพี่แกดูฮ่ะ086-8825469

4.Meetingจะย่อยหรือใหญ่ผมก้ออยากไปมันทุกงานอ่ะครับแต่ติดที่อยู่ ตจว.:( เรื่องข่าวสารMeetingจะมีอยู่เรื่อยๆครับลองเข้ามาดูในบอร์ดคลับบ่อยๆฮ่ะ ผู้ดูแลจะมีโปรแกรมอยู่เรื่อยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้