ช่วยแนะนำการเซ็ทเบรคมือให้ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Arthan, 23 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    คือดึงเบรคมือไม่ค่อยติดอะครับ ทั้งที่ดึงสุดแรงแล้ว เบรคเท้าช่วยด้วย

ถ้าติดก็ติดไม่ตลอด ชอบติดล้อเดียว

ช่วยแนะนำการเซ็ทให้หน่อยสิครับ ให้ดึงง่ายๆ

ขอบคุณครับ

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    มาที่สนามเสาร์นี้สิครับ เด๋วบอกให้ ไม่เห็นรถบอกลำบาก:D

3. Arthan

74
    0
    0
    ขอบคุณคัรับ

ก็ ek เดิมๆครับ

วันศุกร์ก็ไปครับ

4. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    EK.............เป็นดิสใช่มัยคับ

5. Arthan

74
    0
    0
    โทษที ลืมบอก หลังดรัมครับ

6. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    เขี่ยตัวตั้งระยะผ้าเบรคหลังให้มันชิดๆอะคับ มันจะดึงติดง่ายขึ้น แต่ถ้าได้ผ้าลิฟนี่ แหล่มเลยอะ
    ไปลองขับรถชาวบ้านตุกนิดเดียวจ๊ากเลย

7. Arthan

74
    0
    0
    ขอบคุณครับ เด่วลองตั้งดูเลยครับ

8. 3d-top1

767
    3
    0
    แต่ผ้าเบครหลังเดิม.....................เวลาร้อนแล้วก็ไม่อยู่นะ.............................เหมือนรถผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ธันวาคม 2009
  9. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ใช้จุดที่จำเป็นจริงๆพอครับ พอได้ ถ้าจะเอาดีทุกจุดคงต้องผ้าลิฟ

10. 3d-top1

767
    3
    0
    รับทำคับ............ลิฟ

11. กำลังศึกษายิมคาน่าอ่ะคับ สงสัยมากมายคับ

" ผ้าลิฟ" เป็นยังไงคับ แตกต่างจากผ้าเดิมหรือทั่วไปยังไงคับ สำหรับแข่งขันโดยเฉพาะหรือใช้งานได้ด้วยเช่นกันคับ

แล้วราคาแพงมากมั๊ยคับ

ทำได้ที่ไหนคับ หรือมีขายตามรุ่นรถคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ธันวาคม 2009
  12. Super Colt

2,980
    11
    0
    มันคือผ้าเบรคสำหรับรถโฟลคลิฟครับ เคยเห็นไหมครับ ตามโรงงานที่เอาไว้ยกของ ย้ายของ
    มันต้องการเบรคที่แน่นมากๆเพื่อการหยุดรับ นน

ใช้แข่งขันดีกว่าครับ ใช้งานก็พอได้ แต่ถ้าเบรคกระทันหัน ล้อหลังจะล๊อคก่อนล้อหน้า อาจทำให้รถหมุนได้ครับ ราคาตอนนี้ไม่ทราบจิงๆครับ ไม่ได้ทำนานแล้ว

13. ขอบคุณคับสำหรับความรู้

14. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ช่ายแล้วคับ ตามนั้นเลย ดรัมเบรค ดึงง่ายนะ ใส่ผ้าลิฟ ไปก็สบายแล้วอ่า

15. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ทำไงให้ดิสก์ดึงเบรคมือติดอ่ะ

16. Arthan

74
    0
    0
    ตั้งเบรคหลังให้ชิดขึ้นแล้วครับ แต่ได้นิดหน่อย หมุนล้อดูผ้าเบรคมันก็สีๆแล้ว เลยไม่กล้าให้ชิดมาก
    ดึงง่ายขึ้นพอสมควรคับ เลยรู้ว่าเมื่อก่อนเบรคมันห่างนี่เอง

ขอบคุณทุกท่านครับ

17. 3d-top1

767
    3
    0
    เพิ่มปั้มเบครอีกตัวคับ......................:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้