ปรึกษาเรื่องไฟเลี้ยวครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย juk_ka_duii, 20 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juk_ka_duii

juk_ka_duii New Member Member

9
    0
    0
    รบกวนปรึกษาเรื่องไฟเลี้ยวหน่อยครับ คือ เปิดแล้วมันไม่ติด แต่มีเสียงดังตรงรีเลย์ครับ แต่ผมหาไม่เจอ ไม่ทราบว่ามันอยู่ตรงไหนครับ รบกวนผู้รู้ทีครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันไม่ติดทั้งหมดเลยเหรอครับ
    ถ้ามันมีเสียงดังตรงรีเลย์ ก็ให้ดูที่แผงฟิวส์ ใต้คอพวงมาลัย
    เอามือจับดู รู้สึกที่ตัวไหนก็ตัวนั้นแหละครับ
    ผมก็เคยถอดออกมาดู

3. juk_ka_duii

9
    0
    0
    AB_ek96

เดี๋ยวจะลองดูคับ :D

4. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ลองตรวจสอบดูครับ

5. juk_ka_duii

9
    0
    0
    พบสาเหตุแล้วครับ สวิทช์ไฟผ่าหมากมีปัญหาครับ ไม่ทราบว่าท่านใดมีจำหน่ายบ้างครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ดีใจด้วยครับที่เจอสาเหตุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้