ถามแบบโง่ๆครับ รถช่วงล่างแหนบเพลาแข็งเซ็ทรถไงอ่ะ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย Fluid, 5 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    คือมีรถ KE อยากลอง Drift เล่นๆดู แบบ Amature อ่ะ

ถ้าไม่สามารถตั้งมุมต่างๆได้ ต้องเอาแรงม้ามาข่มม่ะ

หากเซ็ทตามแบบไม่แข็ง ยุบตัวได้พอประมาณ

งงเองแล้วเนี่ย

ปล.มีเต็ท 1.5 ด้วย

2. Fluid

1,214
    57
    0
    เงียบอ่ะ สงสัยถามไม่ดี

3. Fluid

1,214
    57
    0
    เศร้า

4. jada

jada New Member Member

34
    1
    0
    เอางี้ ครับ พี่หนึ่ง ราชาแม็ก ช่วยได้ครับ

5. เอาโช๊คเดิม ไปอัดละครับ ง่ายๆเลย

แต่คงต้องเอาแข๊งหน่อยละครับ

แต่ผมว่าKEหมุนง่ายอะ พวงมาลัยมันเลี้ยวได้น้อย พวกเซฟ 200 นี่ตอนเลี้ยวล้อแทบจะขวางซุ้มเลย

ผมเองว่าจะหาแรคมาใส่อยู่อะคับ แต่ยังมะมีตัง

6. Mira_ForDift

Mira_ForDift New Member Member

7
    0
    0
    ขอเสริมด้วยคนคับ เผื่อมีความรู้ใหม่ๆ

คือผมได้ toyota liftback 3 ประตูมาคับ

แบบว่าจะเอาไว้ดิฟจิงจังแบบสมัครเล่น

จะต้องเซตโช๊ค+สปริงยี่ห้ออะไรดีคับ แล้วต้องบอกใช้ค่า K ของสปริงเท่าไหร่ (หน้าหลังเลยนะคับ)

แล้วราคาคำโช๊คหน้าหลัง + ปีกนกราคาประมาณเท่าไหร่คับๆ

แล้วไอ้ที่เค้าเรียกว่าหัวโช๊คแบบแบะได้ มันมีไว้ทำไม่คับ

สุดท้าย ถ้าผมยังไม่มีเงินซื้อของแพงๆ สามารถ อารายมาทดแทนได้มั้งคับ

ผมอยากดิฟมั้งจางๆๆ

ของคุณพี่ๆทุกคนคับ

7. Mira_ForDift

Mira_ForDift New Member Member

7
    0
    0
    Upคับๆๆ

คือไม่มีผู้รู้มาบอกเลยเหรอคับๆๆ

ผมยังหาสปริงไม่ได้เลยคับๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้