รบกวนพี่ๆ บอกวิธีถอดไฟเพดาน ไมตี้แคป หน่อยคร้าบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย FoRDeZ, 25 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    แบบว่าหลอดขาด เปิดแล้วไม่ติด

เลยจะถอดมาเปลี่ยนซะหน่อย

แต่ไม่กล้าถอดฝาครอบ กลัวมันหักแล้วเดี๋ยวยาว

รบกวนพี่ๆช่วยสอนทีนะคร้าบ ขอแบบมีรูปด้วยก็ดี อิอิ

แล้วผมกะจาใส่เป็นหลอด LED ทำเองไม่รู้ว่าจาสว่างพอรึป่าว ต้องใช้ประมานกี่หลอดอ่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ

2. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ไม่รุ้เหมือนไทเกอร์ ป่าว ถ้าเหมือน งัดด้านที่ติด กะ สวิตเลือนๆอ่ะ

ครั้งแรก ก้อเสียวอย่างนี้ล่ะ

หลังๆๆลื่น !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

3. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    งัดฝาครอบไฟก็เห็นแล้วครับ...

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

แก.ล..ะ ฝาออกมาแล้วก็เจอหลอดเลยหาหลอดที่เป็นซีนอลมาใส่ก็สว่างมากมายแล้ว

5. ชายต้น

3,490
    39
    0

ใช้คำว่า "งัด" ก็ได้ "แกละ" ชื่อพ่อโจ้

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อ้าวหรือครับ ผมลืมไป พ่อพี่โจ้หลอกหรือ ขอโทษครับ

อะไรจะ สมพงษ์ ประจวบ รงค์ กันได้คณะนี้

7. ชายต้น

3,490
    39
    0
    :eek: :eek: :eek: ซะงั้น...

8. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    งัดออกเลย

9. FoRDeZ

132
    1
    0
    ใช้ไขควงงัดด้านที่มีสวิทช์เปิดปิดใช่ป่ะคับ

ขอบคุณคร้าบพี่ๆ

ว่าแต่ทามมายกลายเปงมาล้อชื่อพ่อกานไปได้ล่ะคร้าบเนี่ยยยยยยยยยย

555+

10. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ครบองค์ ครับ

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ตรงขั่วสับ ไปมาระหว่าง เปิดตลอด กับ เปิดประตู
    ที่ขา จะมีเคี้ยงล็อค เอาไขควงปากแบนแย่ แล้วงัดครับ
    ถ้าจะเปลี่ยนหลอด LED แนะนำไปหาซื้อมาใส่ครับ ทำเองงานไม่ค่อยสวย
    แถมลงทุน ส่วนของผมเปลี่ยนเป็นหลอดนีนอนครับ แบบวงกลม

12. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามนั้นคับ
    555+ กระทู้เบี่ยงเบน อีกแว้ววววว

13. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ค่อยๆงัดระวังฝาแตกนะครับ.......

14. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ค่อยมากระวังไม่ออกนะคับ

15. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0

16. FoRDeZ

132
    1
    0
    อิอิ

งัดออกแล้วครับ

ขอบคุณพี่ๆมากเลยนะคร้าบที่แนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้