จอดติดไฟแดง ควรใส่เกียร์ N หรือ D

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย tha79, 3 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
  2. tha79

737
    0
    0
  3. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ผมติดไฟแดงก็ไม่เคยเปลี่ยนเกียร์เลยครับ กลัวเกียร์พัง 555 ผ้าเบรคเปลี่ยนถูกกว่าซ่อมเกียร์ครับผม

ปล.ผมเห็นมีคนเค้าเถียงกันบ่อยเรื่องนี้ครับ บางคนว่าเปลี่ยนดีกว่า บางคนบอกไม่เปลี่ยนดีกว่า แล้วแต่สไตล์ครับ อิอิอิ

4. tha79

737
    0
    0
    รบกวนช่วยลบออกอันนึงนะครับ
    โพสต์ซ้ำ บกพร่องโดยสุจริต

5. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ถ้าไม่เกิน 3 นาที ผมจะเข้า D ใส่เบรคมือคาไว้

6. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    ของผมชอบเป็นแบบนี้ครับ ซึ่งเซ็งมาก

จอดติด ก็คิดว่าแป๊บเดียว ไม่น่าจะนานมากเลย เข้า D ไว้ ปรากฎว่าเอาเข้าจริงติดนานโคตร (โดยเฉพาะเส้นลาดพร้าว) แต่พอตัดสินใจเปลี่ยนเป็น N ทีไรพอเปลี่ยนปุ๊บแป๊บเดียว มันขยับ เออ ดีเนอะ

7. winwin

winwin New Member Member

25
    0
    0
    ผมก็เหมือนกันครับ

8. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    เอาเกียร์ออกเลยครับ ไม่เปลือง เอิ๊กๆๆๆๆ

9. oattty

oattty Guest

0
    0
    0
    แปปๆ D ไว้เลย
    นานหน่อยก็ N ถ้าD ก็ดึงเบรคมือ
    ไฟเบรคจะได้ไม่แยงตาคนข้างหลัง

10. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    เคยมีคนโดนตร.ปรับข้อหา เหยียบเบรคขณะไฟแดงมาแล้วนะครับ ปรับจริง เรื่องจริง โทษฐานไฟเบรคไปแยงตาคันหลัง อาจทำให้สายตาพร่ามัวได้ เพราะเด๋วนี้รถใหม่ๆไฟเบรคเป็น LED สว่างมากกกกกกก

11. powerbypo

powerbypo New Member Member

11
    0
    0
    ต้องเลีอกเอาครับ ถ้าเข้าเกียรdค้างใว้ แผ่นคลัชจะสึกหรอ ถ้าเปลี่ยนเกียรบ่อย ตัววาวล์บอดี้ก็สึกหรอ ต้องดูความเหมาะสม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้