ขอปรึกษาเรื่องไฟหน้า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย M_kun, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. M_kun

M_kun New Member Member

47
    0
    0
    ตอนนี้ ไฟมันไม่สว่างแล้วครับ

ว่าจะเปลี่ยนหลอด ควรเปลี่ยนหลอกชนิดใดดี ที่จะไม่ทำให้

โคมมันเหลืองอ่ะครับบ

ราคาเท่าไรดี แนะนำหน่อยนะครับบบบบ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ล้างไฟหน้าลองดูก่อนครับ
    ดูด้วยว่าโคมไฟมันแตกลายงา เข้าไปในเนื้อเลนส์รึเปล่า
    แล้วก็จัดซีน่อนที่น่าเชื่อถือสักชุดครับแหล่มเลย

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ตามข้างบนเลยครับ คิดเหมือนกันเลยอะ
    ถ้าทำเป็นโคมดำ ไปด้วยเลยก็ สวยดีนะครับ........

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เปลี่ยนหลอด H4 Philips Diamond หลอดไฟคุณภาพจากเยอรมัน แท้ ให้ความสว่างระดับ 5000K โดยไม่ต้องเพิ่ม Relay สามารถถอดของเก่าใส่ได้เลย ให้อารมณ์ประดุจแสงแก้วแวววับ สว่างสดใส ในยามค่ำคืน ผลิตจากหลอดแก้ว Quartz
    (ใช้อยู่ทนสุดๆสว่างน้องๆ xenon เลยครับ)

5. คับ จิงคับเอายั่งพี่เค้าเลย....แจ่ม

6. ม่อน Vertex

ม่อน Vertex New Member Member

28
    2
    0
    ทดลองล้างโคมดูก่อนครับ ถ้างบถึงก็คบกับซีนอนเลยครับ หรือถ้าแบบพอเพียงผมคบกับฟิลิปส์ครับสว่างน้องๆซีนอนครับและประหยัดงบประมาณครับ.

7. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ลองเช็คโคมดูก่อนว่าเหลือง ลาย หรือ หม่นแค่ไหน

ทำความสะอาดก่อน จากนั้นค่อยเปลี่ยนหลอด

ส่วนราคาก้อประมาณนี้

ซีนอนของใต้หวัน ประมาณ 2 พัน มีประกันปีนึง

ออสแรม ไนท์เบรกเกอร์ ประมาณ 1 พัน

8. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ผมอาจจะคิดแตกต่างจากคนอื่นนะเอาเป็นว่า
    ถ้าอยากสว่างก็ลองล้างโคมเอาดีกว่า เรื่องเปลี่ยนเป็นซีน่อน
    ผมไม่อยากสนับสนุนมันเดือดร้อนชาวบ้านเขาเวลาสวนกัน
    คุณคงเคยเจอนะเวลาสวนกับรถที่ใช้ไฟซีน่อนมันรู้สึกยังไง
    แต่อยากใส่ก็เงินคุณผมไม่เกี่ยว (มือปราบซีน่อน)

ปล.จะสว่างไสวอะไรกันนักหนาไฟเดิมก็พอและอยากเป็นรถงานวัดกันเหรอครับพี่น้อง

maicomeng ถูกใจสิ่งนี้
  9. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    เห็นด้วยกับโคมเดิมอีกเสียงครับ ถ้ามันขุ่นก็ไปล้างไปขัดซะเดี๋ยวก็หาย เบื่อซีนอลมัน แสบตา คร๊าบบบบบบบบ

maicomeng ถูกใจสิ่งนี้
  10. AppZaa

AppZaa New Member Member

50
    0
    0
    ซื้อโคมหน้าของใหม่(ไตหวัน)มาแล้วมันแตกลายงาอ่ะคับ ทำยังงัยดี

11. tamazung

1,024
    197
    0
    ลองเอาไปให้ร้านที่รับล้างโคมดูก่อนถ้าไหวก็ขัดไม่ไหวก็ซื้อมือ 2 ของแท้

12. AppZaa

50
    0
    0
    ขอบคุณค้าบ..ผมเพิ่งสังเกตุดูว่ามันเป็นรอยด้านในตรงพลาสติกใสๆๆอ่ะค้าบ

คล้ายๆๆรอยขนแมว ขัดแล้วมีสิทธิ์จะออกไหมอ่ะค้าบ

13. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ซื้อของใหม่เลยดีกว่า แล้วต้องแท้ ไม่ไต้หวันครับ

ถ้าแตกลายงา ขัดน่าจะยาก แล้วขัดได้ไม่นานก็เหลืองอีก ของผมก็เป็นครับ

แต่เหลืองใสๆ พอทนอยู่ครับ

ส่วนหลอดไฟหน้า แนะนำ osram silver star ก็พอครับ

แพงไป ได้สวย แต่ เจอฝน ขับไม่ไหวครับ สีมันออกขาวไป แล้วเจอพวกนั้น กลืนไปหมด

14. tamazung

1,024
    197
    0
    น่าจะไหวนะครับ
    เพราะร้านขัดเขาใช้เครื่องขัดอ่ะ

15. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ของผมตอนแรกมันก็เหลือง และไม่สว่าง ประกอบกับอยากไ้ด้โคมใหม่
    ไปถูกใจกับโปรเจคเตอร์ เลยได้อันนี้มา :cool:

16. M_kun

47
    0
    0
    คืออยากจะบอกว่า ผมชอบโคมขาวมากกว่าครับบบ

แล้วไม่อยากใส่ซีนอน เพราะมันแสบตาครับบบ

โคมผมใสมากครับ คงเป็นเพราะหลอกหมดอายุมากกว่า

จะถาม สองตัวคือ

Philips ราคาเท่าไรครับ ที่บอกมา

Osram ราคาเท่าไรครับ ที่บอกมา

แล้วหลอดเดิมมันของศูนย์นี่ยี่ห้ออะไรครับ เท่าไร

ทั้งสามตัวหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับบบ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:22:36 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:22:21 ----------

คืออยากจะบอกว่า ผมชอบโคมขาวมากกว่าครับบบ

แล้วไม่อยากใส่ซีนอน เพราะมันแสบตาครับบบ

โคมผมใสมากครับ คงเป็นเพราะหลอกหมดอายุมากกว่า

จะถาม สองตัวคือ

Philips ราคาเท่าไรครับ ที่บอกมา

Osram ราคาเท่าไรครับ ที่บอกมา

แล้วหลอดเดิมมันของศูนย์นี่ยี่ห้ออะไรครับ เท่าไร

ทั้งสามตัวหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับบบ

17. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ตัวสะท้อนมันคงหมองมากจึงทำให้ไฟไม่สว่าง ถ้าล้างโคมไม่หายเปลี่ยนใหม่เลยครับ
    หาในเวปเรานี่แหละถูกๆ

18. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    เปลี่ยนโคมใหม่ดีกว่าครับ

19. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0

ตามนี้คับ ^^

20. AppZaa

50
    0
    0
    นี้คับมันเป็นแบบนี้...จะทำยังงัยดี ซื้อมาได้ไม่ถึง1อาทิตย์เลย
    เป็นรอยแบบนี้ซะแล้ว....ถ้าจะซื้อใหม่แต่กรอบใสจะมีขายไหมอ่ะคับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยคับ

21. M_kun

47
    0
    0
    ขอทราบราคาหลอด OSRAM ที่แนะนำมาในกระทู้ด้านบน

และราคาหลอด Phillips ด้วยครับบบบบบบบบบ

22. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ดูเหมือน แตกลายงา """แบบเข้าไปในเนื้อเลย"""" ผมว่า
    ขัดไม่ออกนะครับ เพราะ """กันสาด""""ที่ซื้อมา ขัด ด้วย ""วีนอล""
    เงา วิ้ง ๆ เลยครับ แต่ มาส่อง แดด เห็น"""แตกลายงาซะงั้น"""แต่ไม่
    ส่องไม่เห็น เพราะมันสีดำ

แต่ที่โคม จะเห็นชัดมาก ๆ เลยจากในรูป ต้องหา มือสอง
    ใส่ดีกว่าครับ ไม่ต้อง เสีย 2 ต่อ ครับ:)

ยกเว้นทำ "ใจ" รับมันได้เวลาเช็ดรถ หรือ ล้างรถครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มิถุนายน 2009
  23. M_kun

47
    0
    0
    ไม่มีใครบอกราคาเลยครับบบ

บอกร้านแนะนำก็ได้ครับบ

24. M_kun

47
    0
    0
    าาาาาาา

ไม่มีใครบอกราคาเลยครับบบ

บอกร้านแนะนำก็ได้ครับบ

25. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มองภาพไม่ชัดครับ ต้องถ่ายไกลๆ ครับ

26. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    เรื่องหลอดไฟหน้าผมขอแนะนำ Philips X-treme Power
    ตัว TOP สุดของ Philips
    H4 คู่ละ 1400 (ในห้างนี่ 3000 กว่าครับ )
    เรื่องความสว่างนี่ชัดเจนมากๆ วัตต์เท่าเดิมไม่ทำให้โคมละลายใช้มา 6 เดิอนแล้ว
    ผมเคยใช้ ซีนอน เจอไฟสูงสวนมาประจำเลย

http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=9356.20
    http://www.vios-club.com/2009/viewtopic.php?f=2&t=70041

ขอแนะนำตัวนี้ใช้ดีจริงๆครับ

27. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    สงสัยต้องหาฟิลลิปมาใส่ครับ
    แล้วซื้ที่ไหนราคาถูกๆครับอยากรู้จริงๆครับ
    จะลองเอามาใส่ดู

28. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    Philips X-treme Power น่าใช้ดีครับ

29. M_kun

47
    0
    0
    ขอบคุงงับ

แล้วมีราคา OSRAM หรือป่าววว

30. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ออสแรม ไนท์เบรกเกอร์ ประมาณ 1 พัน เสริชหาในเน็ทนี่แหล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้